જિઓ યૂઝર્સને નવા વર્ષની ગિફ્ટ, જાણો શુ છે તે……..

જિઓ યૂઝર્સને નવા વર્ષની ગિફ્ટ, જાણો શુ છે તે……..

જિઓ ફ્રી કોલ ઓલ ઓલ નેટવર્ક: રિલાયન્સ જિઓએ જાહેરાત કરી છે કે 1 જાન્યુઆરી 2021 થી તમામ સ્થાનિક વોઇસ ક કોલ્સ મફત હશે. આપને જણાવી દઈએ કે થોડા મહિના પહેલા રિલાયન્સ જિઓએ બીજા નંબર પર લોકલ કોલ્સ માટે જિઓ પાસેથી પૈસા લેવાનું શરૂ કર્યું હતું. આ માટે ઘણી યોજનાઓ પણ શરૂ કરવામાં આવી હતી.

રિલાયન્સ જિઓએ એક નિવેદનમાં કહ્યું છે કે ભારતીય ટેલિકોમ રેગ્યુલેટરી ઓથોરિટી (ટ્રાઇ) ના હુકમ મુજબ ઇન્ટરકનેક્ટ યુઝ ચાર્જ (આઈયુસી) 1 જાન્યુઆરીથી ઘરેલું વોઇસ કોલ માટે બંધ કરવામાં આવી રહ્યું છે. એટલે કે, હવે અન્ય નેટવર્ક્સ પર રિલાયન્સ જિઓ તરફથી કોલ કરવા માટે કોઈ અલગ પૈસા રહેશે નહીં.

નોંધનીય છે કે સપ્ટેમ્બર 2019 માં રિલાયન્સ જિઓએ નિર્ણય લીધો હતો કે તે અન્ય નેટવર્કથી તેના ગ્રાહકોને કોલ કરવા માટે પૈસા લેશે. આ માટે, કંપની ટ્રાઇના આઈયુસી ચાર્જ ટાંકવામાં આવ્યા હતા. હવે ટ્રાઇએ આઈયુસી નાબૂદ કરવાનો નિર્ણય લીધો છે અને તેના કારણે રિલાયન્સ જિઓએ પણ સ્થાનિક ઓફલાઇન કોલ્સને મુક્ત કરવાની જાહેરાત કરી છે.

જો કે, અહીં નિશુલ્ક કોલિંગનો અર્થ એ નથી કે જિઓ ગ્રાહકો કોઈપણ યોજનાને સક્રિય કર્યા વિના નિશુલ્ક કોલિંગ કરી શકશે. પહેલાની યોજનાઓ તે પ્રમાણે કાર્ય કરશે. એટલે કે, તમારી યોજનાની માન્યતા જેટલી હશે, હવે નેટ પર કોલ કરવા માટે કોઈ ચાર્જ લેવામાં આવશે નહીં. સપ્ટેમ્બરથી કંપનીએ બીજા નંબર પર ક callingલ કરવા માટે જિઓ પાસેથી પૈસા લેવાનું શરૂ કર્યું.

સપ્ટેમ્બરથી કંપનીએ આઈયુસી પર આધારિત કેટલાક પેક પણ લોંચ કર્યા છે. આમાં, જિઓથી બીજા નંબર પર સ્થાનિક કોલિંગ માટે મિનિટ આપવામાં આવી હતી. એકંદરે, સ્થાવર મિલકત વપરાશકારો માટે આ વર્ષના અંતે ઓછામાં ઓછું એક સારા સમાચાર પ્રાપ્ત થયા છે.

રિલાયન્સ જિયો પછી, કેટલીક અન્ય ટેલિકોમ કંપનીઓએ પણ નેટ કોલિંગ માટે કેટલાક પૈસા લેવાનું શરૂ કર્યું. પરંતુ હવે ટ્રાઇએ આઈયુસી ચાર્જ હટાવવાની ઘોષણા કરી છે, તો બીજી કંપનીઓ પણ ટૂંક સમયમાં આ અંગેની જાહેરાત કરી શકે છે.

જિઓએ પોતાના નિવેદનમાં કહ્યું છે કે કંપનીએ પોતાનું વચન પૂરું કર્યું છે અને આઈયુસી પૂરી થતાં જ ફ્રી -નેટ લોકલ કોલ્સ. આ પહેલા પણ જિઓ તરફથી લાઇવ લોકલ કોલિંગ મફત હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *