પીએમ મોદીએ કિસાન રેલના ફાયદાઓની ગણતરી કરી, કહ્યું કે…….

પીએમ મોદીએ કિસાન રેલના ફાયદાઓની ગણતરી કરી, કહ્યું કે…….

પીએમ મોદીએ 100 મી કિસાન રેલને રજવાડી આપી. આ કાર્યક્રમ દરમિયાન પીએમ મોદીએ પોતાના સંબોધનમાં સ્પષ્ટ કહ્યું હતું કે આપણે સાચા માર્ગ પર છીએ, અમારો હેતુ સ્પષ્ટ છે અને નીતિ સ્પષ્ટ છે. માનવામાં આવે છે કે પીએમ મોદીએ આંદોલનકારી ખેડૂતોને આ સંદેશ આપ્યો છે. દિલ્હી બોર્ડર પર નવા કૃષિ કાયદા વિરુદ્ધ ચાલી રહેલા ખેડુતોના આંદોલનને હજી એક મહિનાથી વધુનો સમય વીતી ગયો છે. ખેડુતો હજી પણ તેમની માંગ પર અડગ છે. આગામી રાઉન્ડ માટેની તારીખ પણ ખેડૂતો અને સરકાર વચ્ચે જાહેર થઈ છે. આ દરમિયાન પીએમ મોદીએ 100 મી કિસાન રેલને હસ્તે રસ્તો બતાવ્યો. આ કાર્યક્રમ દરમિયાન પીએમ મોદીએ પોતાના સંબોધનમાં સ્પષ્ટ કહ્યું હતું કે આપણે સાચા માર્ગ પર છીએ, અમારો હેતુ સ્પષ્ટ છે અને નીતિ સ્પષ્ટ છે. માનવામાં આવે છે કે પીએમ મોદીએ આંદોલનકારી ખેડૂતોને આ સંદેશ આપ્યો છે.

કાર્યક્રમને સંબોધન કરતાં પીએમ મોદીએ કહ્યું હતું કે હું સંપૂર્ણ વિશ્વાસ સાથે કહી શકું છું કે આપણે સાચા રસ્તે છીએ, આપણો હેતુ સ્પષ્ટ છે અને નીતિ સ્પષ્ટ છે. શરૂઆતમાં કિસાન રેલ સાપ્તાહિક હતી, થોડા દિવસોમાં આવી રેલની માંગ એટલી વધી ગઈ હતી કે હવે આ ટ્રેન અઠવાડિયામાં ત્રણ દિવસ ચલાવવાની છે. આવા ટૂંકા સમયમાં 100 મી ખેડૂત રેલ વિચારો, તે સરળ વાત નથી. તે સ્પષ્ટ સંદેશ છે કે દેશનો ખેડૂત શું ઇચ્છે છે. પીએમ મોદીએ વધુમાં કહ્યું કે આ કાર્ય ખેડૂતોની સેવા કરવાની અમારી પ્રતિબદ્ધતા દર્શાવે છે. આપણા ખેડૂત નવી શક્યતાઓ માટે કેટલા ઝડપથી તૈયાર છે તેનો પણ આ પુરાવો છે. અન્ય રાજ્યોમાં પણ ખેડુતો પોતાનો પાક વેચી શકે છે, જેમાં ખેડુતોની રેલ્વે અને કૃષિ ફ્લાઇટની મોટી ભૂમિકા છે. મને ખૂબ સંતોષ છે કે દેશના ઉત્તર-પૂર્વના ખેડૂતોએ કૃષિ ઉડાનનો લાભ શરૂ કર્યો છે. રેલ્વેથી ખેડુતોને લાભ મળી રહ્યો છે અને ખર્ચ પણ ઓછો થઈ રહ્યો છે.

પીએમ મોદીએ વધુમાં કહ્યું કે કિસાન રેલ સેવા દેશના ખેડુતોની આવક વધારવા તરફનું એક મોટું પગલું પણ છે. આનાથી કૃષિ સંબંધિત અર્થવ્યવસ્થામાં મોટો પરિવર્તન આવશે. આનાથી દેશની કોલ્ડ સપ્લાય ચેઇનની તાકાતમાં પણ વધારો થશે. ખેડૂત રેલ્વે મૂવિંગ મોબાઇલ સ્ટોરેજ પણ છે. એટલે કે, તેમાં ફળો, શાકભાજી, દૂધ, માછલી હોવી જોઈએ, એટલે કે જે પણ નાશકારક ચીજો છે તે સંપૂર્ણ સુરક્ષા સાથે એક જગ્યાએથી બીજી જગ્યાએ પહોંચી રહી છે.

કિસાન રેલના ફાયદાઓની ગણતરી કરતાં પીએમ મોદીએ કહ્યું કે હવે કિસાન રેલ જેવી સુવિધાથી પશ્ચિમ બંગાળના લાખો નાના ખેડુતોને મોટો વિકલ્પ મળ્યો છે. અને આ વિકલ્પ ખેડૂત તેમજ સ્થાનિક નાના ઉદ્યોગપતિને આપવામાં આવ્યો છે. તે ખેડુતો ખેડૂતો કરતા વધારે કિંમતે માલ ખરીદી શકે છે અને રેલવે દ્વારા અન્ય રાજ્યોમાં વેચી શકે છે. ભારતીય કૃષિમાં કૃષિ અને વિશ્વવ્યાપી અનુભવો અને નવી તકનીકને લગતા નિષ્ણાતોનો સમાવેશ કરવામાં આવી રહ્યો છે. ભલે તે સંગ્રહ સાથે સંબંધિત ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર હોય અથવા ખેતી ઉત્પાદનોમાં મૂલ્યવર્ધન સાથે સંકળાયેલ પ્રોસેસિંગ ઉદ્યોગો, આ અમારી સરકારની પ્રાથમિકતા છે.

પીએમ મોદીએ વધુમાં કહ્યું કે પીએમ કૃષિ સંપદા યોજના અંતર્ગત મેગા ફૂડ પાર્ક્સ, કોલ્ડ ચેઇન ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર, એગ્રો પ્રોસેસિંગ ક્લસ્ટર જેવા લગભગ સાડા છ હજાર પ્રોજેક્ટ્સને મંજૂરી આપવામાં આવી છે. જેમાંથી અનેક પ્રોજેક્ટ્સ પૂર્ણ થયા છે અને લાખો ખેડૂત પરિવારો તેનો લાભ મેળવી રહ્યા છે. આત્મનિર્ભર અભિયાન પેકેજ હેઠળ માઇક્રો ફૂડ પ્રોસેસિંગ ઉદ્યોગો માટે 10 હજાર કરોડ રૂપિયાની મંજૂરી આપવામાં આવી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *