દિલ્હી મા કોરોના ને લઇ ને આવ્યા ખુશી ના સમાચાર……

દિલ્હી મા કોરોના ને લઇ ને આવ્યા ખુશી ના સમાચાર……

દિલ્હી સરકારે દિલ્હી હાઈકોર્ટમાં પોતાના સોગંદનામામાં કહ્યું છે કે તે ખાનગી હોસ્પિટલોમાં કોવિડ દર્દીઓ માટે આરક્ષિત 80 ટકા આઇસીયુ બેડની સંખ્યા ઘટાડીને 60 ટકા કરવા તૈયાર છે.

રાજધાની દિલ્હીમાં કોરોના રોગચાળાના કેસો સામે આવવાનું શરૂ થતાં જ દિલ્હી સરકારે કોવિડ દર્દીઓ માટે 80 ખાનગી આઈ.સી.યુ.ના ટકા આઇ.સી.યુ. બેડ અનામત રાખ્યા હતા. સરકારના આ નિર્ણય સામે ખાનગી હોસ્પિટલોએ દિલ્હી હાઈકોર્ટમાં અરજી કરી હતી. આ જ કેસમાં સોમવારે દિલ્હી હાઈકોર્ટની વેકેશન બેંચમાં સુનાવણી હાથ ધરવામાં આવી હતી. સુનાવણી દરમિયાન, દિલ્હી સરકારે પોતાના સોગંદનામામાં કહ્યું છે કે તે કોવિડ દર્દીઓ માટે અનામત રાખવામાં આવેલી આ ખાનગી હોસ્પિટલોના 80 ટકા આઇસીયુ પલંગોને 80 ટકાથી ઘટાડીને 60 ટકા કરવા તૈયાર છે.

તમને જણાવી દઈએ કે 24 ડિસેમ્બરે, દિલ્હી હાઈકોર્ટ દ્વારા એક આદેશ આપવામાં આવ્યો હતો, જેમાં દિલ્હી સરકારને ‘સમીક્ષા સમિતિ’ ની ભલામણોનો સમાવેશ કરવાનો નિર્દેશ આપવામાં આવ્યો હતો. આ સોગંદનામામાં, દિલ્હી સરકારે આ નિર્ણય બાદ કોવિડ દર્દીઓ માટે 20% પથારી ઘટાડવાની ભલામણ કરી છે.

હાઈકોર્ટના 24 ડિસેમ્બરના નિર્ણય બાદ 26 ડિસેમ્બરના રોજ સમીક્ષા માટે એક બેઠક પણ મળી હતી. જેમાં નીતી આયોગના સભ્ય વી.કે.પૌલ અને એઈમ્સ ડાયરેક્ટ રણદીપ ગુલેરિયા પણ શામેલ હતા. એનઆઈઆઈઆઈ આયોગના સભ્ય અને એઈમ્સના ડિરેક્ટર બંનેએ ભલામણ કરી છે કે આ 33 ખાનગી હોસ્પિટલોના 20% પલંગ બિન-કોવિડ દર્દીઓ માટે વધારવા જોઈએ.

રણદીપ ગુલેરિયા અને વી.કે.પૌલે શોધી કે હવે દિલ્હીમાં કોવિડના કેસ ઓછા થઈ રહ્યા છે. જેના કારણે આઇસીયુ પલંગમાં દાખલ દર્દીઓની સંખ્યામાં પણ 23% ઘટાડો થયો છે. 10 દિવસ પછી આ સ્થિતિની સમીક્ષા કરવા માટે બેઠક યોજી શકાય છે. આજે પણ સુનાવણી દરમિયાન દિલ્હી સરકારે હાઈકોર્ટને કહ્યું હતું કે આ સમીક્ષા બેઠક 5 જાન્યુઆરીએ ફરીથી યોજાશે.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *