1 જાન્યુઆરીથી આ ઘરેલું ઉપકરણો મોંઘા થશે જાણો શુ છે તે ……

1 જાન્યુઆરીથી આ ઘરેલું ઉપકરણો મોંઘા થશે જાણો શુ છે તે ……

નવું વર્ષ શરૂ થવાનું છે અને 2020 ફક્ત થોડા દિવસોમાં સમાપ્ત થઈ રહ્યું છે. પરંતુ 2021 ની શરૂઆત સાથે, ટીવી, વોશિંગ મશીન અને ફ્રિજ જેવી કેટલીક ઘરની એપ્લિકેશન મોંઘી થઈ શકે છે. ખાસ કરીને એલઈડી ટીવી આજકાલ ભારતમાં લોકપ્રિય થઈ રહ્યું છે અને તે પણ મોંઘા થશે.

નોંધપાત્ર વાત એ છે કે, આવતા વર્ષથી, આ ઘરનાં ઉપકરણોના ઉત્પાદન માટે ઉપયોગમાં લેવામાં આવતી મુખ્ય સામગ્રી, જેમ કે કોપર, એલ્યુમિનિયમ અને સ્ટીલના ભાવમાં વધારો થશે. રિપોર્ટ અનુસાર, આને કારણે આ ઘરેલુ ઉપકરણોની કિંમતોમાં પણ 10% સુધીનો વધારો થઈ શકે છે.

એલજી, પેનાસોનિક અને થોમસન જેવી કંપનીઓની હોમ એપ્લિકેશન, ખાસ કરીને ટીવી, રેફ્રિજરેટર અને વોશિંગ મશીન લોકપ્રિય છે. આ કંપનીઓએ સ્પષ્ટ કર્યું છે કે જાન્યુઆરીથી કિંમતોમાં વધારો થશે. જો કે, સોનીએ હજી સુધી સ્પષ્ટ કર્યું નથી કે તે તેના ઘરેલુ ઉપકરણોની શ્રેણી ખર્ચાળ બનાવશે કે નહીં. પેનાસોનિક ઇન્ડિયાના સીઈઓ મનીષ શર્માએ કહ્યું છે કે જાન્યુઆરીથી ભાવમાં 6-7% નો વધારો થશે, પરંતુ આગામી સમયમાં તેમાં 10-11% નો વધારો થઈ શકે છે. તેઓએ એવી દલીલ પણ કરી છે કે, ભાવવધારો ઉત્પાદનમાં વપરાતા ઉત્પાદનોની કિંમતોમાં વધારો કરી શકે છે.

એલજી વિશે વાત કરીએ તો અહીં પણ 1 જાન્યુઆરીથી કિંમતોમાં 7 થી 8 ટકાનો વધારો થઈ શકે છે. આ ભાવો હોમ એપ્લાયન્સીસ કેટેગરીમાં આવશે. એલજી ઇલેક્ટ્રોનિક્સ ઇન્ડિયા હેડએ એમ પણ કહ્યું છે કે કંપની ભારતમાં તમામ ઉત્પાદનો જેવા કે ટીવી, વોશિંગ મશીન, રેફ્રિજરેટર્સ વગેરેના ભાવમાં –8 ટકાનો વધારો કરશે. આનું કારણ કાચો માલ છે – કોપર અને એલ્યુમિનિયમ મોંઘા છે. ક્રૂડ ઓઇલના ભાવ પણ અહીં અસર કરી શકે છે.

સોનીએ હજી સુધી સ્પષ્ટતા કરી નથી કે શું કંપની તેના ઘરેલુ ઉપકરણોના ભાવમાં વધારો કરશે કે નહીં. પરંતુ બજારને જોતા, કંપની તેને આગામી થોડા સમયમાં સાફ કરી શકે છે. મિડ-સાઇઝ સ્ક્રીન એલઇડી ટીવી ભારતમાં વધુ લોકપ્રિય છે અને આ સેગમેન્ટના ભાવમાં સૌથી વધુ ભાવ વધારો નોંધવામાં આવશે. સોની ઇન્ડિયાના મેનેજિંગ ડિરેક્ટર સુનિલ નાયરે કહ્યું છે કે, કંપની હાલમાં બજારની સ્થિતિ પર નજર રાખી રહી છે, ત્યારબાદ નક્કી કરવામાં આવશે કે કિંમતોમાં વધારો થશે કે નહીં. જો કે, સોનીએ એમ પણ કહ્યું છે કે પેનલની કિંમતો વધી રહી છે અને અન્ય કાચા માલની કિંમતમાં પણ વધારો થયો છે, ખાસ કરીને ટીવીની.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *