કોરોના અપડેટ્સ: 24 કલાકમાં કોરોનાને કારણે 279 લોકોના મોત, દેશના તમામ રાજ્યોમાં જાણો શુ છે રિકવરી રેટ ???

કોરોના અપડેટ્સ: 24 કલાકમાં કોરોનાને કારણે 279 લોકોના મોત, દેશના તમામ રાજ્યોમાં જાણો શુ છે રિકવરી રેટ ???

કેન્દ્રીય આરોગ્ય મંત્રાલયના જણાવ્યા અનુસાર, દેશમાં કોરોના દર્દીઓની રિકવરી દરમાં ઝડપથી વધારા સાથે, સક્રિય કેસની સંખ્યામાં સતત ઘટાડો થયો છે. દેશના તમામ રાજ્યો અને કેન્દ્રશાસિત પ્રદેશોમાં હવે કોરોના રિકવરી દર 90 ટકાથી વધુ પર પહોંચી ગયો છે.નવા વર્ષ 2021 માં કોરોનાવાયરસથી છૂટકારો મેળવવાની આશા વધી રહી છે. એક તરફ, ભારતમાં કોરોના રસીની તૈયારીઓ જોરશોરથી ચાલી રહી છે, ત્યારે હવે તે ચેપની ગતિએ તૂટેલી જોવા મળી રહી છે. કેન્દ્રીય આરોગ્ય મંત્રાલયના જણાવ્યા અનુસાર, દેશમાં કોરોના દર્દીઓની રિકવરી દરમાં ઝડપથી વધારા સાથે, સક્રિય કેસની સંખ્યામાં સતત ઘટાડો થયો છે.કેન્દ્રીય આરોગ્ય મંત્રાલયના જણાવ્યા અનુસાર, દેશના તમામ રાજ્યો અને કેન્દ્રશાસિત પ્રદેશોમાં હવે કોરોના રિકવરી દર 90 ટકાથી વધુ પર પહોંચી ગયો છે. ભારતમાં હાલમાં 2.77 ટકા સક્રિય કેસ છે. ભારતમાં કોરોના દર્દીઓનો રિકવરી દર 97 લાખ 40 હજારથી ઉપર પહોંચી ગયો છે. આરોગ્ય મંત્રાલયના જણાવ્યા અનુસાર, બધા રાજ્યો અને કેન્દ્રશાસિત પ્રદેશોમાં રિકવરી દર 90 ટકાથી વધુ છે, જેમાં 10 રાજ્યો અને કેન્દ્રશાસિત પ્રદેશોમાંથી 73.56 ટકા દર્દીઓ સાજા થયા છે.

છેલ્લા 24 કલાકમાં 1800 થી વધુ નવા કેસ
કેન્દ્રીય આરોગ્ય મંત્રાલય દ્વારા તાજેતરમાં જારી કરવામાં આવેલા આંકડા મુજબ, ભારતમાં છેલ્લા 24 કલાકમાં કોરોનાના 18,732 નવા કેસ નોંધાયા છે. જ્યારે 279 કોરોના દર્દીઓ મૃત્યુ પામ્યા છે. તે જ સમયે, 21,430 કોરોના દર્દીઓને હોસ્પિટલમાંથી રજા આપવામાં આવી છે. આરોગ્ય મંત્રાલય દ્વારા રવિવારે (27 ડિસેમ્બર 2020) સવારે 8 વાગ્યા સુધી કોરોના ડેટા બહાર પાડવામાં આવ્યો છે.
દેશમાં અત્યાર સુધીમાં કોરોના દર્દીઓની કુલ સંખ્યા – 1,01,87,850
ભારતમાં કોરોનાથી મૃત્યુઆંક – 1,47,622
દેશમાં અત્યાર સુધી ઉપચારિત દર્દીઓની સંખ્યા – 97,61,538
દેશમાં હાલમાં સક્રિય કેસની સંખ્યા – 2,78,690

ભારતમાં કોરોના રસી તૈયાર કરવી
દેશના ચાર રાજ્યોમાં કોરોના રસી આપતા પહેલા તૈયારીઓનો હિસ્સો લેવા ડ્રાય રન ચલાવવામાં આવી રહ્યા છે. આ ચાર રાજ્યો પંજાબ, આસામ, આંધ્રપ્રદેશ અને ગુજરાત છે. આ ચાર રાજ્યોના બે જિલ્લામાં પાંચ જગ્યાએ ડ્રાય રન કરવામાં આવશે.રસીને લઈને દિલ્હીમાં શું તૈયારીઓ છે?દિલ્હીમાં પણ કોરોના રસીની તૈયારી જોર-જોરથી ચાલી રહી છે. દિલ્હી પોલીસે સમગ્ર ફોર્સના તમામ રેન્કના અધિકારીઓ અને સૈનિકોને તેમના મોબાઇલ નંબર અપડેટ કરવા સૂચના આપી છે. જેના પર કોરોના રસીની તારીખ અને સમય આપવામાં આવશે.

દિલ્હી પોલીસે તમામ જિલ્લાઓ અને તમામ રેન્જના અધિકારીઓ અને સૈનિકોને આ કામ 3 જાન્યુઆરી 2021 સુધીમાં પૂર્ણ કરવા સૂચના આપી છે. પોલીસ માહિતી સિસ્ટમમાં એવા પોલીસ કર્મચારી-અધિકારીઓ કે જેમના મોબાઇલ નંબર હાજર નથી, તેઓને તમામ જિલ્લામાં ડીસીપી અને આઇટી સેલ દ્વારા ઇમેઇલ કરવામાં આવશે.કોવિડ 19 રસી સરકારના આદેશ અનુસાર, દિલ્હી પોલીસ વિભાગ 50 વર્ષથી ઉપરની ઓફિસર્સ અને સૈનિકોને, જે ગંભીર બીમારીથી પીડિત છે, પણ પ્રથમ સ્થાને રહેશે. તે પછી, વિભાગના બાકીના સ્ટાફને પણ કોરોના રસી આપવામાં આવશે.એક તરફ જ્યાં નવા વર્ષમાં કોરોનામાંથી મુક્તિ મળે તેવી અપેક્ષા છે ત્યાં નવા તાણથી આરોગ્ય વિભાગનું તાણ વધ્યું છે. બ્રિટનથી આવતા લોકોની તપાસ હવે વહીવટ માટે મોટો પડકાર છે. દેશ હાલમાં 2020 ના અંત અને નવા વર્ષમાં આ રોગથી મુક્તિ મેળવવાની આશા રાખે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *