એસ્ટ્રાઝેન્કા નવી ‘દવા’ તૈયાર કે જેના થી તરત જ કોરોનાથી બચાવી શકે છે જાણો તે દવા ક્યારે અને કેવી રીતે લાગુ પાડવામા આવશે…

એસ્ટ્રાઝેન્કા નવી ‘દવા’ તૈયાર કે જેના થી તરત જ કોરોનાથી બચાવી શકે છે જાણો તે દવા ક્યારે અને કેવી રીતે લાગુ પાડવામા આવશે…

કોરોના રસીની પ્રારંભિક સફળતા પછી, ફાર્માસ્યુટિકલ કંપની એસ્ટ્રાઝેનેકાએ એન્ટિબોડીઝ વિકસાવી છે જે કોરોના ચેપગ્રસ્ત લોકોને ગંભીર માંદગીથી બચાવી શકે છે. આ એન્ટિબોડીઝ ખાસ કરીને તે લોકો માટે ફાયદાકારક રહેશે કે જેમણે રસી લીધી નથી અથવા જેને કોઈ કારણસર રસી આપી શકાતી નથી.

બીબીસી ડોટ કોમના રિપોર્ટ અનુસાર નવી એન્ટિબોડીઝની ટ્રાયલ શરૂ કરવામાં આવી છે અને આવી પહેલી ટ્રાયલ છે. શરૂઆતમાં 10 લોકોને આ એન્ટિબોડીઝ આપવામાં આવી છે. આ એવા 10 લોકો છે જે છેલ્લા 8 દિવસમાં કોઈ અન્ય કોરોના ચેપગ્રસ્ત વ્યક્તિની નજીક આવ્યા હતા. તેને કોરોનાથી ઇમરજન્સી પ્રોટેક્શન પ્રોટેક્શન પણ કહેવામાં આવી રહ્યું છે. નવી એન્ટિબોડીઝ એસ્ટ્રેજેન્કા કંપની દ્વારા તૈયાર કરવામાં આવી છે. તે જ સમયે, યુકે સરકારની યુનિવર્સિટી કોલેજ લંડન હોસ્પિટલ્સ (યુસીએલએચ) એ એન્ટિબોડીઝની સુનાવણી શરૂ કરી છે. અજમાયશ દરમિયાન, ત્યાં પણ એ શોધવાનો પ્રયાસ કરવામાં આવશે કે શું બે પ્રકારના એન્ટિબોડીઝનો ઉપયોગ કોરોનાથી વધુ સુરક્ષા આપે છે?

હું તમને જણાવી દઈએ કે રસી મૂક્યા પછી સંપૂર્ણ પ્રતિરક્ષા વિકસાવવામાં કેટલાક અઠવાડિયા લાગે છે. જો કોઈ વ્યક્તિ પહેલેથી જ ચેપ લાગ્યો હોય, તો તેઓને રસીથી તાત્કાલિક સુરક્ષા મેળવવી જોઈએ, તે જરૂરી નથી.

એવી અપેક્ષા રાખવામાં આવે છે કે આ એન્ટિબોડીઝ તરત જ કોરોના વાયરસને બેઅસર કરશે. ઉપરાંત, આ વ્યક્તિ એક વર્ષ માટે કોરોનાથી સુરક્ષિત હોઈ શકે છે. યુસીએલએચ વાઈરોલોજિસ્ટ કેથરિન હુલિહને કહ્યું કે તે સુનાવણીમાં એક હજાર સ્વયંસેવકોને સામેલ કરવા માંગે છે. ટ્રાયલમાં ભાગ લેનારાઓને કહેવું પડશે કે તેઓ તાજેતરમાં ચેપગ્રસ્ત વ્યક્તિની નજીક આવ્યા હતા.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *