મેલબોર્ન ટેસ્ટ માટે ટીમ ઈન્ડિયાની પ્લેઇંગ ઇલેવનની ઘોષણા, જાણો કોને તક મળી

મેલબોર્ન ટેસ્ટ માટે ટીમ ઈન્ડિયાની પ્લેઇંગ ઇલેવનની ઘોષણા, જાણો કોને તક મળી

ભારત અને ઓલિયા વચ્ચે ચાર મેચની ટેસ્ટ સિરીઝની બીજી મેચ આવતીકાલે એટલે કે 26 ડિસેમ્બરથી મેલબોર્નમાં રમાશે. મેચના એક દિવસ પહેલા જ ટીમ ઈન્ડિયાએ તેની પ્લેઇંગ ઇલેવનની જાહેરાત કરી છે.

ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે ચાર મેચની ટેસ્ટ સિરીઝની બીજી મેચ આવતીકાલે એટલે કે 26 ડિસેમ્બરથી મેલબોર્નમાં રમાશે. બોક્સિંગ ડે ટેસ્ટ મેચના એક દિવસ પહેલા, ટીમ ઈન્ડિયાએ તેના પ્લેઇંગ ઇલેવનની જાહેરાત કરી છે. આ મેચમાં અજિંક્ય રહાણે નિયમિત કેપ્ટન વિરાટ કોહલીની જગ્યાએ ટીમ ઈન્ડિયાની સુકાની કરશે.

યુવા બેટ્સમેન શુબમેન ગિલને તેની ટેસ્ટ ડેબ્યૂ કરવાની તક મળી છે. પૃથ્વી શોની જગ્યાએ શુબમન ગિલને પ્લેઇંગ ઇલેવનમાં સામેલ કરવામાં આવ્યો છે. આશ્ચર્યજનક બાબત એ છે કે કે.એલ. રાહુલ ઉત્તમ ફોર્મમાં હોવા છતાં મેલબોર્ન ટેસ્ટમાં પસંદ થયો ન હતો. વિરાટની ગેરહાજરીમાં કેએલ રાહુલ સૌથી મજબૂત બેટ્સમેન છે.

મેલબોર્ન ટેસ્ટ માટે ટીમ ઈન્ડિયાના પ્લેઇંગ ઇલેવનમાં ચાર ફેરફાર કરવામાં આવ્યા છે. શુભમન ગિલ પૃથ્વી શોની જગ્યાએ મયંક અગ્રવાલ સાથે ખોલશે. વિકેટકીપર બેટ્સમેન તરીકે વિષભ પંતને પ્લેઇંગ ઇલેવનમાં શામેલ કરવામાં આવ્યો છે. પ્લેન અગિયારમાંથી વૃદ્ધિમાન સાહાને નકારી છે.

કોને તક મળી તે જાણો

1. અજિંક્ય રહાણે (કેપ્ટન), 2. મયંક અગ્રવાલ, ૩.શુભમન ગિલ (પદાર્પણ),,, ૪.ચેતેશ્વર પુજારા (ઉપ-કેપ્ટન),  ૫.હનુમા વિહારી, ૬.રીષભ પંત (વિકેટકીપર), ૭.રવિન્દ્ર જેડજા, ૮.R.આર. . અશ્વિન, 9. ઉમેશ યાદવ, 10. જસપ્રીત બુમરાહ, 11. મો. સિરાજ (પદાર્પણ)

ફાસ્ટ બોલર મોહમ્મદ સિરાજને કાંડામાં ઈજાના કારણે 6 અઠવાડિયાથી ટીમ ઈન્ડિયાની બહાર રહેલા મોહમ્મદ શમીની જગ્યાએ ડેબ્યૂ કરવાની તક મળી છે. વિરાટ કોહલીની જગ્યાએ ઓલરાઉન્ડર રવિન્દ્ર જાડેજાને પ્લેઇંગ ઇલેવનમાં સામેલ કરવામાં આવ્યો છે. નિયમિત કેપ્ટન વિરાટ કોહલી હવે ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની ભારતીય ટેસ્ટ ટીમનો ભાગ નથી. કોહલી પોતાના પહેલા બાળકના જન્મ માટે ભારત પરત આવ્યો છે. વિરાટ કોહલીની ગેરહાજરીમાં અજિંક્ય રહાણે ત્રીજી વખત ટેસ્ટ ટીમની સુકાની સંભાળશે.

મેલબોર્નમાં ડેબ્યૂ કરવા જઇ રહેલા યુવા બેટ્સમેન શુબમન ગિલે ટેસ્ટ સિરીઝ પહેલા રમી રહેલ ડે નાઇટ પ્રેક્ટિસ મેચમાં 43 અને 65 રન બનાવ્યા હતા. આ શાનદાર પ્રદર્શનના આભાર, શુબમન ગિલને ટેસ્ટ ડેબ્યૂ કરવાની તક મળી. બીજી તરફ, 26 વર્ષના ફાસ્ટ બોલર મોહમ્મદ સિરાજે ટેસ્ટ સિરીઝ પહેલા રમવામાં આવેલી પ્રેક્ટિસ મેચોમાં કુલ 5 વિકેટ લીધી હતી, જેમાં પ્રથમ પ્રેક્ટિસ મેચમાં તેની ઇનિંગમાં ત્રણ વિકેટનો સમાવેશ હતો. સિરાજે 38 પ્રથમ વર્ગ મેચોમાં 23.44 ની સરેરાશથી 152 વિકેટ ઝડપી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *