જાણો  સાચા સાન્તાક્લોઝ વિશે કઇક નવુ જે આપણે જાણતા નથી

જાણો સાચા સાન્તાક્લોઝ વિશે કઇક નવુ જે આપણે જાણતા નથી

ક્રિસમસ દર વર્ષે 25 ડિસેમ્બરના રોજ ઉજવવામાં આવે છે. ખ્રિસ્તી ધર્મની માન્યતા અનુસાર, ભગવાન ઈસુનો જન્મ આ દિવસે થયો હતો. નાતાલના દિવસે બાળકો સાન્તાક્લોઝની ખૂબ રાહ જોતા હોય છે. એવું માનવામાં આવે છે કે સાન્તા આ દિવસે આવે છે અને બાળકોને ભેટો આપે છે. સાન્ટા વિશે ઘણી વસ્તુઓ છે જે લોકોને ખબર નથી. ચાલો તેના વિશે જાણીએ.

સાન્ટાનું પાત્ર વાસ્તવિક છે – મોટાભાગના લોકોનું માનવું છે કે સાન્ટા એક કાલ્પનિક પાત્ર છે જે બાળકોને ભેટો આપવા આવે છે. ખરેખર, સંત નિકોલસ સાન્ટા તરીકે ઓળખાય છે. સંત નિકોલસ એક સાધુ હતા જે ગરીબ અને બીમાર લોકોની સહાય માટે ભટકતા હતા. તે યુરોપના સૌથી લોકપ્રિય સંતોમાંથી એક હતો.

સાન્ટા હંમેશાં ગિફ્ટ્સ આપતો ન હતો- અમેરિકામાં ઘણા સમય પહેલા નાતાલને રજા તરીકે જોવામાં આવતી નહોતી અને ભેટો આપવાની કોઈ પરંપરા નહોતી. જ્યારે ઇંગ્લેન્ડમાં આ દિવસે ભેટો અને ઉજવણી કરવાની પ્રક્રિયા શરૂ થઈ ત્યારે તેની શરૂઆત થઈ. ત્યારથી, આ દિવસે પરિવારના બધા સભ્યો એકઠા થાય છે અને સાથે ક્રિસમસની ઉજવણી કરે છે.

સાન્ટાનું પેટ – તે કલ્પના કરે છે કે સાન્ટા ગોળમટોળ ચહેરાવાળો લાગે છે. 1809 માં વોશિંગ્ટનના ઇરવિંગ લેખકે સાન્ટાને તેમના પુસ્તકમાં જણાવ્યું હતું કે સેન્ટ નિકોલસ એક પાતળી વ્યક્તિ હતી, જે સારા બાળકોને ભેટો આપવા આવતી હતી.

સાન્ટા હંમેશાં લાલ કપડા પહેરતા નથી – એવું માનવામાં આવે છે કે સાન્તા હંમેશા લાલ કપડામાં આવે છે પરંતુ એવું નથી. 19 મી સદીના કેટલાક ચિત્રો બતાવે છે કે સાન્તાએ વિવિધ રંગીન કપડાં પહેર્યા હતા અને સાવરણી સાથે ચાલતા હતા.

સાન્ટાની પ્રિય રેન્ડીયર- સાન્તાક્લોઝની સવારી રેંડિયર તરીકે ગણવામાં આવે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે સાન્ટાના પ્રિય રેન્ડીયર 80 વર્ષના રુડોલ્ફ હતા. લેખક રોબર્ટ કહે છે કે રુડોલ્ફ સાન્ટાને બાળકોને ભેટો પહોંચાડવામાં મદદ કરતો હતો.

સાન્તા બેચલર હતા – સાન્તા ખુશખુશાલ અને એકલવાળો માણસ હતો, જે બાળકોને ભેટો આપવાનું પસંદ કરતો હતો. જો કે, આ બાબતે મતનો મતભેદ છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે વર્ષો પછી, સાન્તાએ જેમ્સ રીસ નામની સ્ત્રી સાથે લગ્ન કર્યા. બાદમાં તે સાન્તાની જેમ પ્રખ્યાત થઈ.

સાન્તાનાં ઘણાં નામો છે – જોકે સાન્તાને સાન્તાક્લોઝ નામથી ઓળખવામાં આવે છે પરંતુ કેટલીક જગ્યાએ તે જોલી ઓલ્ડ, સેન્ટ નિક, ફાધર ક્રિસમસ, ઓલ્ડ મેન ક્રિસમસ અને ક્રિસ ક્રિંગલ તરીકે પણ ઓળખાય છે.સાન્ટા મોજામાં મૂકીને ભેટો આપે છે- એવું કહેવામાં આવે છે કે સાન્ટા ગુપ્ત રૂપે આવે છે અને ભેટો મૂકીને સૂતા બાળકોના ઓશીકું હેઠળ જાય છે. આ સિવાય સાન્ટા બાળકોના મોજામાં ગિફ્ટ પણ રાખે છે. ઘણા સ્થળોએ, ઘરની બહાર મોજાં લટકાવવાની પરંપરા છે જેથી સાન્તા આવીને તેમાં ભેટો મૂકી શકે.સાન્ટા બાળકોને સજા પણ આપે છે – સાન્તા સારા બાળકોને ભેટો આપે છે, પરંતુ તે શેતાનો બાળકોને ભેટો આપતા નથી. એવું કહેવામાં આવે છે કે સાન્તા આવા બાળકોના મોજામાં કોલસો રાખે છે.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *