વાસ્તુશાસ્ત્ર : શનિ અને મંગળની ખામી દૂર કરવા માટે ઘરે આ વસ્તુઓનું ધ્યાન રાખો

વાસ્તુશાસ્ત્ર : શનિ અને મંગળની ખામી દૂર કરવા માટે ઘરે આ વસ્તુઓનું ધ્યાન રાખો

વિષ્ણુની ઉપાસનામાં તુલસીને સૌથી મહત્વપૂર્ણ માનવામાં આવે છે. જ્યાં ઘરમાં વાસ્તુ દોષ હોય ત્યાં તુલસીનો છોડ રાખવો જ જોઇએ. શનિ અને મંગળની અસરોને દૂર કરવા માટેનો મુખ્ય છોડ તુલસી માનવામાં આવે છે. તુલસીનો છોડ ઘરના મુખ્ય દ્વાર એટલે કે ઉત્તરપૂર્વ તરફ રાખવો શુભ છે.

વાસ્તુશાસ્ત્રમાં જુદા જુદા વૃક્ષો અને છોડનું એક અલગ મહત્વ છે. તુલસીનો છોડ વાસ્તુ દોષને દૂર કરવા માટે માનવામાં આવે છે. તુલસીને ફક્ત એક ગંધનાશક છોડ તરીકે ગણવામાં આવતું નથી, પરંતુ તે aષધીય સ્વરૂપ તરીકે પણ સ્વીકારવામાં આવે છે. વાસ્તુ મુજબ તુલસીનો છોડ ઘરમાં સકારાત્મક ઉર્જા ઉત્પન્ન કરે છે અને નકારાત્મક ઉર્જાનો નાશ થાય છે.વિષ્ણુની ઉપાસનામાં તુલસીને સૌથી મહત્વપૂર્ણ માનવામાં આવે છે. જ્યાં ઘરમાં વાસ્તુ દોષ હોય ત્યાં તુલસીનો છોડ રાખવો જ જોઇએ. શનિ અને મંગળની અસરોને દૂર કરવા માટેનો મુખ્ય છોડ તુલસી માનવામાં આવે છે. તુલસીનો છોડ ઘરના મુખ્ય દ્વાર એટલે કે ઉત્તરપૂર્વ તરફ રાખવો શુભ છે.

ચાલો આપણે જાણો તુલસીનો છોડ ક્યાં અને કેવી રીતે રાખવો વાસ્તુ મુજબ…

ઘરની ઉત્તર-પૂર્વ ખૂણામાં તુલસીનો છોડ મૂકો અને સવારે અને સાંજે પાણી ચડવો. આ સાથે સાંજે તુલસીના છોડમાં તલના તેલનો દીવો સળગાવો. આ પછી ‘ઓમ નમો ભાગવતે વાસુદેવાય’ મંત્રનો જાપ કરો. આ કરવાથી, ઘરની પૈસા સંબંધિત મુશ્કેલીઓ દૂર થઈ જશે. બચત અને પૈસા ઘરમાં રહેશે. સંપત્તિના આગમનના માર્ગની શરૂઆત સાથે આર્થિક પૂર્ણતા પ્રાપ્ત થશે.જો ઘરમાં વધારે વિખવાદ હોય તો ઘરની પૂર્વ અથવા ઉત્તર દિશામાં તુલસીનો છોડ લગાવો. તુલસીના છોડની નિયમિત પૂજા કરો. તેનાથી ઘરના સભ્યોમાં આત્મવિશ્વાસ વધશે અને એકબીજા પ્રત્યે આદરની લાગણી પ્રગટશે.

 

ઘણી વાર, મકાનના નિર્માણની દિશા સાથે સંબંધિત એક વાસ્તુ ખામી છે અને ઘર બદલવું શક્ય નથી. આ સ્થિતિમાં ઘરના વાસ્તુ ખામીને દૂર કરવા માટે, ઘરની છત પર વાસણમાં તુલસીનો છોડ લગાવો.કોઈપણ પ્રકારના વાસ્તુ દોષોથી બચવા માટે ઘરના ઉત્તર-પૂર્વ ખૂણામાં જુદા જુદા વાસણમાં પાંચ તુલસીના છોડ લગાવો. તુલસીની નિયમિત કાળજી લેવાથી લાભ પણ મળે છે.

 

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *