શેરબજાર ને લઇ નવા સમાચાર, સોના-ચાંદીના ભાવમા ફરી સુધારો, જાણો શુ છે તે …..

શેરબજાર ને લઇ નવા સમાચાર, સોના-ચાંદીના ભાવમા ફરી સુધારો, જાણો શુ છે તે …..

લગભગ ત્રણ મહિના સુધી વધઘટ થયા બાદ છેલ્લા 5 દિવસથી સોનાના ભાવમાં સતત વધારો જોવા મળી રહ્યો છે. સોમવારે જ્યાં ભારતીય શેરબજારમાં મોટો ઘટાડો જોવા મળ્યો હતો ત્યાં સોનાના ભાવમાં તીવ્ર વધારો જોવા મળ્યો હતો. ભારતીય રિટેલ માર્કેટમાં સ્પોટ સોના અને ચાંદીના ભાવમાં સતત પાંચમા દિવસે વધારો જોવા મળ્યો છે.

રાજધાની દિલ્હીની વાત કરીએ તો સોમવારે સોનાનો ભાવ 10 ગ્રામ દીઠ 496 રૂપિયા વધી રૂ .50,297 પર પહોંચી ગયો છે. જ્યારે મુંબઇના રિટેલ માર્કેટમાં સોનાના ભાવમાં 10 ગ્રામ દીઠ રૂ .200 નો વધારો થયો છે અને તેનો ભાવ 10 ગ્રામ દીઠ રૂ .50.308 પર પહોંચી ગયો છે.

સોના કરતા ચાંદીના ભાવ વધુ જોવા મળી રહ્યા છે. સોમવારે દિલ્હીમાં ચાંદીનો ભાવ રૂ .2,249 વધીને રૂ. 69,477 રહ્યા હતા. મુંબઈમાં ચાંદીના ભાવ રૂ .673 વધી રૂ. 67,192 પર પહોંચી ગયા છે.

નિષ્ણાંતોના મતે યુરોપમાં કોરોના વાયરસના વધતા જતા કેસો અને બ્રિટનમાં કોવિડના નવા તાણના કારણે સોના-ચાંદીમાં તીવ્ર વધારો જોવા મળી રહ્યો છે. આ ઉપરાંત ડોલર સામે રૂપિયાના નબળા પડવાને કારણે સોના અને ચાંદીના ભાવમાં પણ વધારો થયો છે.કમેક્સ પર સોનું સોમવારે 1900 ડોલરને પાર કરી ગયું છે. જેની સાથે એમસીએક્સ પર સોનું 51,000 રૂપિયા પર પહોંચી ગયું છે. એમસીએક્સ પર ચાંદી રૂ .70,500 ને પાર કરી ગઈ છે. અમેરિકામાં રાહત પેકેજ અંગેના કરારને કારણે સોના-ચાંદીને પણ ટેકો મળી રહ્યો છે.

ખરેખર, સોનાના ભાવમાં એકપક્ષી તેજી માર્ચથી ઓગસ્ટ દરમિયાન જોવા મળી હતી. પણ કોરોના રસીનો સમાચાર આવતાની સાથે જ સોનાનો ચમક મલમવા માંડ્યો. નવેમ્બરમાં, સોનામાં સૌથી મોટો માસિક ઘટાડો ચાર વર્ષમાં જોવા મળ્યો હતો. પરંતુ હવે ફરી એકવાર સોનું ઝડપથી વધી રહ્યું છે.

તમને જણાવી દઈએ કે, સોનાએ આ વર્ષે ઓગસ્ટમાં વિક્રમ ઉચ્ચ બનાવ્યો હતો, 7 ઓગસ્ટના રોજ સોનાની કિંમત 10 ગ્રામ દીઠ 56,200 રૂપિયા હતી. જ્યાંથી સોનાના ભાવમાં 10 ટકાથી વધુનો ઘટાડો થયો છે. તે જ સમયે, ચાંદીનો ભાવ 10 ઓગસ્ટે પ્રતિ કિલો રૂ. 78,256 હતો. લાંબા ગાળા માટે સોનું હંમેશાં વધુ સારું રોકાણ વિકલ્પ છે.

હકીકતમાં, જ્યારે પણ વિશ્વમાં આર્થિક સંકટ બન્યું છે ત્યારે સોનામાં તેની ચમક આવી છે. લોકો સલામત રોકાણો તરીકે સોના-ચાંદીની પસંદગી કરે છે. ભાવમાં વધારા સાથે સોનામાં રોકાણનો અવકાશ વધી રહ્યો છે. લોકો શારીરિક રૂપે ગોલ્ડ ખરીદવાને બદલે ડિજિટલ દ્વારા સોનામાં રોકાણ કરવાનું પસંદ કરી રહ્યા છે.

નોંધપાત્ર વાત એ છે કે એકતરફી તેજી બાદ શેરબજારમાં સોમવારે એકાએક ભૂકંપ આવ્યો હતો. સોમવારે ધંધાનો પ્રારંભ થોડો ઘટાડો થયો હતો. પરંતુ ધીરે ધીરે, બજારનું વર્ચસ્વ ઘટી ગયું. કારોબારના અંતે સેન્સેક્સ 1406 પોઇન્ટના ઘટાડા સાથે 45,553.96 ની સપાટીએ બંધ રહ્યો હતો. જ્યારે નિફ્ટી 432.15 પોઇન્ટ ઘટીને 13,328.40 ની સપાટીએ બંધ રહ્યો છે. બેંક નિફ્ટી 1258 પોઇન્ટ ઘટીને 29,456 ની સપાટીએ બંધ રહ્યો છે.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *