એસબીઆઈ ખૂબ ઓછી કિંમતે ઘર આપી રહીયુ છે, શુ છે તેને ખરીદ્વવાની પ્રક્રિયા જાણો …..

એસબીઆઈ ખૂબ ઓછી કિંમતે ઘર આપી રહીયુ છે, શુ છે તેને ખરીદ્વવાની પ્રક્રિયા જાણો …..

જો તમે મકાન, દુકાન અથવા industrialદ્યોગિક સંપત્તિ બજારના ભાવ કરતા ઘણા ઓછા ભાવે ખરીદવા માંગતા હો, તો દેશની સૌથી મોટી બેંક સ્ટેટ બેંક ઓફ ઇન્ડિયા (એસબીઆઈ) તમને એક તક આપી રહી છે. તમારી પાસે 30 ડિસેમ્બર સુધી આ તક છે. તમે હરાજીની પ્રક્રિયામાં ભાગ લઈને સસ્તા ભાવે સંપત્તિ ખરીદી શકો છો.

ખરેખર, એસબીઆઇ એવા લોકોની સંપત્તિની હરાજી કરવા જઇ રહી છે, જે લોન ચૂકવતાં નથી. આ હરાજીમાં તમામ પ્રકારની મિલકતો, રહેણાંક, વ્યાપારી અને ઓદ્યોગિક શામેલ છે. આ તે લોકોની સંપત્તિ છે, જે કોઈપણ કારણોસર લોન પરત કરી શક્યા નથી, જે બેંકના કબજા હેઠળ છે અને હવે બેંક ઇ-ઓકશન દ્વારા આવી મિલકતોનું વેચાણ કરી રહી છે.

એક રીતે, આ સંપત્તિ બેંક સાથે મોર્ટગેજ છે, અને બેંક તેને વેચીને તેના ફસાયેલા પૈસા પાછા ખેંચી રહી છે. બેંકે ટ્વીટ કરીને સંપત્તિની હરાજી અંગે માહિતી આપી છે. ઇ-ઓક્શન યોજના હેઠળ હરાજીમાં ભાગ લેવા માટે તમે 30 ડિસેમ્બર સુધી નોંધણી કરાવી શકો છો.

આ હરાજી અંતર્ગત દેશના કોઈપણ ખૂણામાં સંપત્તિ ખરીદી શકાય છે. એસબીઆઇ સમયાંતરે આવી સંપત્તિની હરાજી કરે છે. બેંકનું કહેવું છે કે આખી હરાજી પારદર્શક રીતે કરવામાં આવે છે. હરાજી પહેલાં આપેલી માહિતીમાં, સંપત્તિ વિશેની તમામ આવશ્યક વિગતો સંભવિત ખરીદનારને આપવામાં આવે છે.

હરાજીની પ્રક્રિયામાં ભાગ લેતા પહેલાં, તમે બેંક પાસેથી મિલકત, સ્થાન, કદ અને અન્ય વિગતો વિશેની માહિતી લઈ શકો છો એટલું જ નહીં, આ સંપત્તિઓ વિશે માહિતી આપવા માટે કોઈ વ્યક્તિની શાખામાં નિમણૂક પણ કરવામાં આવે છે.

એસબીઆઇના જણાવ્યા અનુસાર, આગામી 6 દિવસમાં 758 રહેણાંક, 251 વ્યાપારી અને 98 industrialદ્યોગિક સંપત્તિની હરાજી કરવામાં આવશે. આગામી 30 દિવસમાં 3032 રહેણાંક, 844 વ્યાપારી અને 410 industrialદ્યોગિક સંપત્તિની હરાજી કરવામાં આવશે.

જો તમે હરાજીની પ્રક્રિયામાં ભાગ લેવા માંગતા હો, તો તમારે સત્તાવાર વેબસાઇટ પર નોંધણી કરાવવી પડશે. આ માટે મોબાઇલ નંબર અને ઇમેઇલ આઈડી દ્વારા નોંધણી કરાશે. કેવાયસીની સંપૂર્ણ વિગતો માટે બેંક શાખામાં બધા દસ્તાવેજો સબમિટ કરવા પડશે.

વધુ માહિતી માટે તમે આ સાઇટ્સની મુલાકાત લઈ શકો છો.
bankeauifications.com/Sbi
sbi.auctiontiger.net/EPROC/
ibapi.in
mstcecommerce.com/auctionhome/ibapi/index.jsp.

 

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *