‘બળાત્કારના આરોપી મુખ્યમંત્રી પદ કેવી રીતે રાખી શકે’, મરાંડીએ સીએમ સોરેનનું રાજીનામું માંગ્યું

‘બળાત્કારના આરોપી મુખ્યમંત્રી પદ કેવી રીતે રાખી શકે’, મરાંડીએ સીએમ સોરેનનું રાજીનામું માંગ્યું

મરાંડીએ કહ્યું કે કોઈ પણ વ્યક્તિ બળાત્કારના આરોપ બાદ પણ મુખ્યમંત્રી પદ પર કેવી રીતે રહી શકે? ભારતના ઇતિહાસમાં આવું ક્યારેય બન્યું નથી જ્યારે બળાત્કારનો આરોપી મુખ્યમંત્રી પદ પર રહ્યો હોય.

ઝારખંડના પૂર્વ મુખ્ય પ્રધાન અને ભાજપના ધારાસભ્ય પક્ષના નેતા બાબુલાલ મરાંડીએ ઝારખંડના મુખ્ય પ્રધાન હેમંત સોરેનના રાજીનામાની માંગ મુંબઈના મડેલથી દુષ્કર્મના કથિત આરોપસર નૈતિક ધોરણે કરી છે. તેમણે કહ્યું કે બળાત્કારના આરોપમાં કોઈ વ્યક્તિ એક ક્ષણ પણ મુખ્યમંત્રી પદ ઉપર કેવી રીતે રહી શકે? ભારતના ઇતિહાસમાં આવું ક્યારેય બન્યું નથી જ્યારે બળાત્કારનો આરોપી મુખ્યમંત્રી પદ પર રહ્યો હોય. તેથી, નીતિમાં આવશ્યક છે કે મુખ્ય પ્રધાન હેમંત સોરેને તાત્કાલિક તેમના પદ પરથી રાજીનામું આપવું જોઈએ અને આ સમગ્ર મામલાની જાતે સીબીઆઈ તપાસની ભલામણ કરવી જોઈએ.

શનિવારે દુમકામાં મીડિયાને સંબોધન કરતાં બાબુલાલ મરાંડીએ જણાવ્યું હતું કે છેલ્લા સાત દિવસથી સોશિયલ મીડિયા અને વિવિધ મીડિયા પ્લેટફોર્મમાં સમાચાર પ્રસરી રહ્યા હતા કે મુખ્ય પ્રધાન હેમંત સોરેને મુંબઇ મોડેલ પર બળાત્કાર ગુજાર્યો હતો.

બાબુલાલ મરાંડીએ કહ્યું, ‘જ્યારે મેં તેની તપાસ કરી ત્યારે જાણવા મળ્યું કે 21 મી ઓક્ટોબર, 2013 ના રોજ મુંબઇ મોડલે પણ મેટ્રોપોલિટન મેજિસ્ટ્રેટની કોર્ટમાં અરજી કરી હતી કે આક્ષેપ કર્યો હતો કે ઝારખંડના તત્કાલીન મુખ્ય પ્રધાન હેમંત સોરેન મુંબઈની હોટેલની મુલાકાતે આવ્યા હતા. તાજ લેન્ડ્સ એન્ડમાં 5 સપ્ટેમ્બર 2013 ના રોજ બળાત્કાર ગુજાર્યો હતો. આ સંદર્ભમાં, તેમણે મુખ્ય પ્રધાન હેમંત સોરેન અને સુરેશ નાગ્રે વિરુદ્ધ કલમ 6 376, 6 366, 5 365, 4 354, 3૨3,50૦6 / આરડબ્લ્યુ IP 34 આઈપીસી હેઠળ અરજી કરી હતી. ‘

તેમણે વધુમાં કહ્યું કે 30 ઓક્ટોબરના રોજ, કેસની સુનાવણી પહેલાં, તે મોડલે મેટ્રોપોલિટન મેજિસ્ટ્રેટની કોર્ટમાં અરજી પાછી ખેંચવા અરજી કરી હતી. અરજી પાછી ખેંચવાનો આધાર તે રીતે બનાવવામાં આવ્યો હતો કે તે લગ્ન કરી રહ્યો છે અને હવે તે આ કેસમાં દોડવા માટે સક્ષમ નથી.

મરાંડીએ કહ્યું કે આ કેસમાં એક નવો વળાંક ત્યારે આવ્યો જ્યારે 8 અગસ્ટ, 2020 ના રોજ ગુજરાત જતા હતા ત્યારે તે મોડેલની કાર સાથે અકસ્માત સર્જાયો હતો. તે પછી તેને લાગવા માંડ્યું કે ચાર લોકો હંમેશા તેની પાછળ આવે છે. તેણે આ બધી વાતો 8 ડિસેમ્બર 2020 ના રોજ મુંબઈના બાંદ્રા પોલીસ સ્ટેશનમાં આપેલી અરજીમાં કહી છે. જેમાં તેણે ફરી તે કેસ નોંધવાની વિનંતી કરી હતી અને પોતાનો બચાવ પણ માંગ્યો હતો.

ભાજપના ધારાસભ્ય પક્ષના નેતાએ કહ્યું હતું કે સુપ્રીમ કોર્ટના ઘણા નિર્ણયો છે કે આવા ઘોર ગુનાઓની તપાસ કર્યા વિના કેસ પાછો આપી શકાતો નથી. તેમણે કહ્યું કે ભારતના ઇતિહાસમાં આ પહેલીવાર બન્યું છે જ્યારે સત્તામાં મુખ્યમંત્રી ઉપર બળાત્કારનો આરોપ મૂકવામાં આવ્યો હોય. 2013 માં જ્યારે હેમંત સોરેન પર આરોપ મૂકાયો હતો, ત્યારે તે હજી મુખ્યમંત્રી હતા અને આજે પણ તેઓ મુખ્ય પ્રધાન છે. વર્ષ 2013 માં તેની વિરુદ્ધ બળાત્કારનો આરોપ હજી પણ તે જ છે.

મરંડીએ આ મામલે સીબીઆઈ તપાસની માંગ કરતા કહ્યું કે, આ એક કરતા વધુ રાજ્યોનો કેસ છે, તેથી તપાસ માટે સીબીઆઈ એકમાત્ર સક્ષમ એજન્સી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *