રાજસ્થાન મ્યુનિસિપલ ઇલેક્શન: કોંગ્રેસે 36 બેઠકો જીતી લીધી, બીજેપીની બેઠકો જોઇ ને ચૌકી જશો…

રાજસ્થાન મ્યુનિસિપલ ઇલેક્શન: કોંગ્રેસે 36 બેઠકો જીતી લીધી, બીજેપીની બેઠકો જોઇ ને ચૌકી જશો…

રાજસ્થાન રાજ્ય પ્રભારી અને ભાજપના રાષ્ટ્રીય મહામંત્રી અરૂણસિંહે કહ્યું છે કે પંચાયતી રાજની ચૂંટણીમાં ભાજપના શાનદાર વિજયની ચર્ચા દિલ્હી સુધી થાય છે અને રાષ્ટ્રીય નેતૃત્વ પણ ભાજપના વિજયની પ્રશંસા કરી રહ્યું છે.

રાજસ્થાન મ્યુનિસિપલ બડીઝના અધ્યક્ષ પદ માટેની ચૂંટણીઓનાં પરિણામો રવિવારે આવ્યા છે. જેમાં કોંગ્રેસે એકપક્ષીય ક્લિન સ્વીપ કરી છે જ્યારે ભાજપને ખરાબ નુકસાન થયું છે. સમાચાર લખાય ત્યાં સુધીમાં કુલ 54 બેઠકોમાંથી ૧૨ જિલ્લાની seats૦ બેઠકો પર પરિણામ જાહેર કરાયા છે. આ 50 બેઠકોમાંથી કોંગ્રેસને 36 બેઠકો મળી છે જ્યારે ભાજપને માત્ર 12 બેઠકો મળી છે. તેમાંથી 2 બેઠકો અપક્ષોની ગઈ છે.

આ  નાગરિક બેઠકોમાંથી city સિટી કાઉન્સિલ અને 43 મ્યુનિસિપલ બેઠકો છે. સિટી કાઉન્સિલની બેઠકોમાંથી કોંગ્રેસે  બેઠકો પર વિજય મેળવ્યો છે જ્યારે ભાજપ માત્ર ૧ બેઠક જીતી ચૂકી છે જ્યારે 1 બેઠક અપક્ષ ઉમેદવારોએ જીતી છે. અત્યાર સુધીમાં 50૦ બેઠકો પર પરિણામ આવ્યા છે, જેમાં પુરૂષ ઉમેદવારો અને ૨૨ મહિલા ઉમેદવારો જીત્યા છે. રાજસ્થાન વિધાનસભાની પરીક્ષા તરીકે પાલિકાની ચૂંટણીઓ જોવામાં આવી રહી છે. જેમાં કોંગ્રેસે એકતરફી જીત મેળવી છે.

જો કે ભાજપ પણ ચૂંટણીના પરિણામોથી ખુશ નથી. રાજસ્થાન રાજ્ય પ્રભારી અને ભાજપના રાષ્ટ્રીય મહાસચિવ અરૂણસિંહે કહ્યું છે કે કોંગ્રેસના ગેરવર્તનથી જનતા પરેશાન છે અને જો રાજસ્થાનમાં આજે ચૂંટણીઓ યોજાશે તો ભાજપ ત્રણ-ચોથા બહુમતીથી સરકાર બનાવશે. અરૂણસિંહે એમ પણ કહ્યું હતું કે પંચાયતી રાજની ચૂંટણીમાં ભાજપનો અદભૂત વિજય દિલ્હી સુધી ચર્ચામાં છે અને રાષ્ટ્રીય નેતૃત્વ પણ ભાજપના વિજયની પ્રશંસા કરી રહ્યું છે.

અરૂણસિંહે કહ્યું કે કોંગ્રેસ સંપૂર્ણ રાજવંશની પાર્ટી છે. હાલમાં સોનિયા ગાંધી છે, પહેલા રાહુલ ગાંધી હતા, ત્યારબાદ સોનિયા ગાંધી આવ્યા છે અને હવે ફરી રાહુલ ગાંધી આવશે. બીજી તરફ ભાજપ રાષ્ટ્રવાદની વિચારધારા પર કામ કરનાર પક્ષ છે.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *