આ ખેલાડીઓ ટીમ ઇન્ડિયા માટે જરૂરી છે, ,,,,,,,

આ ખેલાડીઓ ટીમ ઇન્ડિયા માટે જરૂરી છે, ,,,,,,,

ઓસ્ટ્રેલિયાના ભૂતપૂર્વ કેપ્ટન રિકી પોન્ટિંગે ઓસ્ટ્રેલિયા સામે ચાલી રહેલી ટેસ્ટ સિરીઝમાં વહેલી તકે રોહિત શર્માને ભારતીય ટીમમાં સામેલ કરવાની હિમાયત કરી છે. તેમણે કહ્યું કે રોહિત હાલના ભારતીય ઓપનર પૃથ્વી શો અને મયંક અગ્રવાલ કરતા સારો છે.

રોહિત શર્માએ 2019 માં દક્ષિણ આફ્રિકા સામે ભારતમાં રમાયેલી શ્રેણીમાં ટેસ્ટ ઓપનર તરીકે રમવાનું શરૂ કર્યું હતું. ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં શરૂઆત બાદ રોહિતની બેટિંગ કરવાની શૈલી બદલાઈ ગઈ. રોહિત શર્માએ તે શ્રેણીમાં શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું હતું. હિટમેને તે ટેસ્ટ શ્રેણીમાં બે સદી સહિત ત્રણ સદી ફટકારી હતી. ત્રણ ટેસ્ટ મેચની શ્રેણીમાં રોહિતે સૌથી વધુ 529 રન બનાવ્યા અને મેન ઓફ ધ સિરીઝનો એવોર્ડ જીત્યો.

પોન્ટિંગે ચેનલ 7 સાથેની વાતચીત દરમિયાન કહ્યું કે, ‘તે (રોહિત) નિશ્ચિતરૂપે રમશે. તે મયંક અગ્રવાલ અને પૃથ્વી શો કરતા વધુ સારા ટેસ્ટ પ્લેયર છે. જો તે ફિટ છે, તો તે સીધા ટોપ ઓર્ડરમાં બેટિંગ કરશે.

ભૂતપૂર્વ ભારતીય કેપ્ટન સુનીલ ગાવસ્કરે પણ રોહિતને ટીમમાં સામેલ કરવાને સમર્થન આપ્યું છે. ગાવસ્કરે કહ્યું, ‘હા, રોહિત નિશ્ચિતરૂપે આ ટેસ્ટ શ્રેણીમાં રમવા જઈ રહ્યો છે. જ્યાં સુધી હું જાણું છું, તે પહેલાથી જ ઓસ્ટ્રેલિયામાં છે અને તે બીજી ટેસ્ટ રમી રહ્યો નથી, પરંતુ તે ત્રીજી અને ચોથી ટેસ્ટમાં રમશે.

ગાવસ્કરે શો અને મયંકની બેટિંગ તકનીકની ખૂબ ટીકા કરી હતી. બેંગ્લોરની નેશનલ ક્રિકેટ એકેડેમીની મંજૂરી મળ્યા બાદ રોહિત ઓસ્ટ્રેલિયા પહોંચી ગયો છે. જો ટીમનો મેડિકલ સ્ટાફ તેને ફિટ જાહેર કરે છે, તો તે ત્રીજી અને ચોથી પરીક્ષાઓ માટે પાછો આવી શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *