કોંગ્રેસ: સુરજેવાલાને કમરનો દુખાવો, વેણુગોપાલ બહાર, રાહુલની ‘આંખો અને કાન’ કેમ પાર્ટી બેઠકથી દૂર રહે છે

કોંગ્રેસ: સુરજેવાલાને કમરનો દુખાવો, વેણુગોપાલ બહાર, રાહુલની ‘આંખો અને કાન’ કેમ પાર્ટી બેઠકથી દૂર રહે છે

આ મહત્વપૂર્ણ બેઠકમાં કોંગ્રેસના તમામ નેતાઓ હાજર રહ્યા હતા. જો કોઈ હાજર ન હોત, તો તે એવા નેતા હતા કે જેને રાહુલ ગાંધીની આંખો અને કાન કહેવામાં આવે છે. આ બંને મોટા નેતાઓની ગેરહાજરીમાં, સભામાં ઘણા લોકોએ કાન ઉઠાવ્યા હતા અને ફરી એકવાર ઘણા નેતાઓ અને પત્રકારો સાથે ચર્ચા થઈ હતી કે શું પાર્ટીમાં બધુ બધુ ઠીક છે કે કેમ.

શનિવારે કોંગ્રેસની વિખવાદને ખતમ કરવા કોંગ્રેસની બેઠક અંગે અનેક સમીક્ષાઓ જણાવાઈ રહી છે. માનવામાં આવે છે કે સોનિયા ગાંધીએ આ બેઠકમાં કોંગ્રેસના અસંતુષ્ટોની ખૂબ વિગતવાર વાત સાંભળી હતી. કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે આ બેઠક બાદ રાહુલ ગાંધી માટે ફરી એકવાર કોંગ્રેસ અધ્યક્ષ બનવાનો માર્ગ સ્પષ્ટ થઈ ગયો છે.

તમને જણાવી દઈએ કે રાહુલ ગાંધીએ કોંગ્રેસ અધ્યક્ષ પદ પરથી રાજીનામું આપ્યું ત્યારથી જ કોંગ્રેસની મોટી બેઠકોમાં એક સામાન્ય પરિબળ જોવા મળતું હતું. આ બેઠકમાં આવા બે નેતાઓ હાજર હતા, જેમને 12 તુગલક લેનની આંખો અને કાન માનવામાં આવે છે. કૃપા કરી કહો કે 12 તુગલક લેન રાહુલ ગાંધીનું નિવાસસ્થાન છે.

સુરજેવાલા-વેણુગોપાલ હાજર ન હતા

જો કે શનિવારે આ મહત્વપૂર્ણ બેઠકમાં કોંગ્રેસના તમામ નેતાઓ હાજર હતા. જો કોઈ હાજર ન હોત, તો તે એવા નેતા હતા કે જેને રાહુલ ગાંધીની આંખો અને કાન કહેવામાં આવે છે. આ બંને મોટા નેતાઓની ગેરહાજરીમાં, સભામાં ઘણા લોકોએ કાન ઉઠાવ્યા હતા અને ફરી એકવાર ઘણા નેતાઓ અને પત્રકારો સાથે ચર્ચા થઈ હતી કે શું પાર્ટીમાં બધુ બધુ ઠીક છે કે કેમ.

ગઈકાલની બેઠકથી રાહુલ ગાંધીના ગુમ થઈ ગયેલા આ બે મહત્વના નેતાઓ કોંગ્રેસના મીડિયા પ્રભારી રણદીપ સુરજેવાલા અને મહામંત્રી (સંગઠન) કેસી વેણુગોપાલ હતા. આ નેતાઓની ગેરહાજરીએ અનેક અટકળોને જન્મ આપ્યો.

સુરજેવાલાએ કહ્યું – નારાજગી

તમને જણાવી દઇએ કે સુરજેવાલા સભામાંથી ગુમ રહ્યા હતા જ્યારે એક દિવસ પહેલા જ તેમણે સગીર તરીકે કોંગ્રેસના ઝગડો ટાળવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો. જ્યારે સોનિયાએ આ ‘નાનો’ વિવાદ દૂર કરવા માટે સક્રિય થવું પડ્યું હતું અને મીટિંગ બોલાવી હતી.

શુક્રવારે રણદીપ સુરજેવાલાએ દાવો કર્યો હતો કે પાર્ટીમાં બધુ બરાબર છે અને કોંગ્રેસ અધ્યક્ષ આગામી દિવસોમાં ઘણી સભાઓ યોજવાના છે, જેની શનિવારે ખૂબ ચર્ચા થઈ રહી છે. સુરજેવાલાના નિવેદનથી નારાજ નેતાઓને વધુ ઉશ્કેર્યા.

સુરજેવાલાના નિવેદનના બીજા જ દિવસે, એટલે કે, તેઓ શનિવારે કોંગ્રેસની મહત્વપૂર્ણ બેઠકમાં ભાગ લીધો ન હતો. જ્યારે બીજી તક હતી, ત્યારે સુરજેવાલા પક્ષની બાજુ મીડિયાની સામે મૂકતા હતા, પરંતુ ગઈ કાલે એવું બન્યું નહીં. અહેવાલ મુજબ, સુરજેવાલાને શનિવારે કમરના દુખાવામાં ખૂબ પીડાઈ હતી, તેથી તે મીટિંગમાં આવી શક્યો નહીં. જ્યારે કેસી વેણુગોપાલ વ્યક્તિગત કામને કારણે દિલ્હીની બહાર હતા.

આઝાદે સુરજેવાલાની ટીકા કરી હતી

જો કે, આ બધું કહેવાતું નથી. શનિવારે બેઠક સમાપ્ત થવાની હતી ત્યારે ગુલામ નબી આઝાદને સૂરજેવાલાની ટીકા કરતા સાંભળવામાં આવ્યું, “જ્યારે બધુ બરાબર હતું, ત્યારે મીટિંગ કેમ બોલાવવામાં આવી, અને તે પાંચ કલાક કેમ ચાલ્યું?” આઝાદે કોંગ્રેસના નેતાઓની નવી અને જૂની પેઠી વચ્ચેના અંતરની પણ ચર્ચા કરી હતી અને કહ્યું હતું કે હવે પાર્ટીએ એક થવાની જરૂર છે.

પ્રિયંકાએ આ કહ્યું

નારાજ નેતાઓનો મોટો વર્ગ માને છે કે કેટલાક નેતાઓએ તેમના હેતુ અંગે સવાલ ઉઠાવતા તેમના દુખમાં વધારો કર્યો છે. તેનું કારણ એ છે કે જી -23 ની પ્રતિષ્ઠા પણ કલંકિત છે. તમને જણાવી દઇએ કે પ્રિયંકા ગાંધી વાડ્રાએ પણ પાર્ટીમાં આંતરિક સંવાદને મજબૂત બનાવવા પર ભાર મૂક્યો હતો.

ચર્ચા એ છે કે આ બેઠકમાંથી આ બંને નેતાઓની ગેરહાજરી સુનિશ્ચિત કરવામાં આવી હતી કારણ કે પાર્ટી હાઈકમાન્ડ ઇચ્છે છે કે નારાજ નેતાને કોઈ ખચકાટ વિના, કોઈ ખચકાટ વિના મુક્તપણે બોલવું જોઈએ. આ બંને નેતાઓની હાજરી અને રાહુલ સાથેની નિકટતાને કારણે તેઓ કદાચ ખુલ્લેઆમ બોલવામાં અચકાતા હશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *