ભેળસેળવાળા દવા થી દર્દીના મોત, જાણો આ રેકેટ કેવી રીતે ચલાવતું હતું

ભેળસેળવાળા દવા થી દર્દીના મોત, જાણો આ રેકેટ કેવી રીતે ચલાવતું હતું

દેશભરમાં ખાદ્ય ચીજોથી લઈને વિવિધ વસ્તુઓમાં ભેળસેળના સમાચાર સામાન્ય બન્યા છે, પરંતુ નફાખોરીઓએ કોરોના રોગચાળાના દર્દીઓને આપવામાં આવતા પ્લાઝ્મામાં ભેળસેળ કરીને ભેળસેળ કરીને લોકોના જીવનમાં ગડબડ શરૂ કરી દીધી છે. મધ્યપ્રદેશના ગ્વાલિયરમાં આવી જ એક રેકેટનો પર્દાફાશ થયો છે. નિષ્ણાતો માને છે કે પ્લાઝ્મામાં ભેળસેળ એ મૃત્યુની બાંયધરી છે.

દૂધમાં ભેળસેળ, મીઠાઇમાં ભેળસેળ, ઘીમાં ભેળસેળ કરવાથી નફાખોરોનું મન ભરાતું નહોતું, તેથી તેઓએ કોરોના જેવા ગંભીર રોગને પણ નફાકારક બનાવ્યા હતા. કોરોના રોગથી પીડિત દર્દીઓના જીવ બચાવવા માટે ઉપયોગમાં લેવામાં આવતા પ્લાઝ્મા દર્દીના મૃત્યુનું કારણ બન્યા હતા. મધ્યપ્રદેશના ગ્વાલિયરમાં આ આશ્ચર્યજનક કિસ્સો સામે આવ્યો છે, જ્યારે પોલીસે બ્લડ બેંકના કાર્યકરની ધરપકડ કરી, ભેળસેળ પ્લાઝ્માનું એક કૌભાંડ બહાર આવ્યું અને પોલીસ પોતે જ ચોંકી ગઈ.

હકીકતમાં, 10 ડિસેમ્બરના રોજ ગ્વાલિયરની એપોલો હોસ્પિટલમાં દાખલ દતિયાના વેપારી મનોજ ગુપ્તાનું પ્લાઝ્મા અર્પણ થયા બાદ અવસાન થયું હતું. મનોજ ગુપ્તા 3 ડિસેમ્બરે હોસ્પિટલમાં દાખલ થયા હતા. 7 ડિસેમ્બરે, ડોકટરોએ મનોજના પરિવારને કહ્યું કે તેમને પ્લાઝ્મા થેરાપી લેવી પડશે. 8 ડિસેમ્બરે, પરિવાર બજારમાંથી પ્લાઝ્મા લાવ્યો અને ડોકટરો મનોજ ગુપ્તાને પ્લાઝ્મા આપવાની શરૂઆત કરી.

સંબંધીઓને ગ્વાલિયરની જેરોગ્યા હોસ્પિટલની બ્લડ બેંકનો રસીદ અને ક્રોસ મેચ રિપોર્ટ આપવામાં આવ્યો હતો. મનોજ ગુપ્તાની તબિયત પ્લાઝ્મા ડિલિવરી દરમિયાન બગડી હતી અને તેણે વેન્ટિલેટરમાં શિફ્ટ થવું પડ્યું હતું. મનોજ ગુપ્તાનું 10 ડિસેમ્બરે અવસાન થયું હતું. તે જ દિવસે, તેનો પરિવાર ક્રોસ મેચ રિપોર્ટ અને પ્લાઝ્માની પ્રાપ્તિ સાથે જેરોગ્યા હોસ્પિટલમાં પહોંચ્યો હતો, અને જાણવા મળ્યું હતું કે ત્યાંથી પ્લાઝ્મા આપવામાં આવ્યો નથી. આ પછી પરિવારજનો પોલીસ મથકે પહોંચ્યા હતા અને આ મામલાની તપાસ માટે મેમોરેન્ડમ રજૂ કર્યું હતું.

11 ડિસેમ્બરે, આરોગ્ય વિભાગે પ્લાઝ્મા કબજે કર્યો હતો અને તેને તપાસ માટે મોકલ્યો હતો, જેનો રિપોર્ટ 12 ડિસેમ્બરે આવ્યો હતો. અહેવાલમાં જાણવા મળ્યું છે કે પ્લાઝ્મામાં ભેળસેળ કરવામાં આવી હતી. બીજી તરફ મનોજના શરીરના પોસ્ટમોર્ટમ રિપોર્ટમાં પણ લોહીમાં ચેપ લાગ્યો હતો. આ પછી પોલીસે તપાસનો વિસ્તાર વધાર્યો અને એપોલો હોસ્પિટલના સિક્યુરિટી ગાર્ડ ભાડકરીયાની ધરપકડ કરી. પૂછપરછ દરમિયાન તેણે ખાનગી હોસ્પિટલના કર્મચારી મહેશ મૌર્ય વિશે જણાવ્યું હતું. પૂછપરછમાં તેને કસ્ટડીમાં લેતાં દેવેન્દ્ર ગુપ્તા, અજય ત્યાગી અને રાધાસ્વામી બ્લડ બેંકના મનીષ ત્યાગીની ભૂમિકા બહાર આવી હતી.

11 दिसंबर को स्वास्थ्य विभाग ने मिलावटी प्लाज्मा किया जप्त

પોલીસે કસ્ટડીમાં રહેલા દરેકની પૂછપરછ કરી ત્યારે જાણવા મળ્યું કે આ સમગ્ર રેકેટનો મુખ્ય સૂત્રધાર અજય ત્યાગી છે, જેણે પ્લાઝ્માના મહત્વને કારણે કોરોનામાં પ્લાઝ્માનું મિશ્રણ કરીને નફો કમાવવાનું શરૂ કર્યું હતું. પોલીસે તેમની અનેક જગ્યાઓ પર દરોડા પાડીને જેરોગ્યા હોસ્પિટલના નકલી રક્ત સીલ, પ્લાઝ્મા ભરવાની 200 જેટલી બેગ, નિસ્યંદિત પાણી, સામાન્ય ક્ષાર, રેડ ક્રોસની નકલી રસીદો, જેરોગ્યા હોસ્પિટલનો ક્રોસ મેચિંગ રિપોર્ટ, પ્લાઝ્મા પેકિંગ મટિરિયલ મળી હતી. .

પોલીસે કસ્ટડીમાં રહેલા દરેકની પૂછપરછ કરી ત્યારે જાણવા મળ્યું કે આ સમગ્ર રેકેટનો મુખ્ય સૂત્રધાર અજય ત્યાગી છે, જેણે પ્લાઝ્માના મહત્વને કારણે કોરોનામાં પ્લાઝ્માનું મિશ્રણ કરીને નફો કમાવવાનું શરૂ કર્યું હતું. પોલીસે તેમની અનેક જગ્યાઓ પર દરોડા પાડીને જેરોગ્યા હોસ્પિટલના નકલી રક્ત સીલ, પ્લાઝ્મા ભરવાની 200 જેટલી બેગ, નિસ્યંદિત પાણી, સામાન્ય ક્ષાર, રેડ ક્રોસની નકલી રસીદો, જેરોગ્યા હોસ્પિટલનો ક્રોસ મેચિંગ રિપોર્ટ, પ્લાઝ્મા પેકિંગ મટિરિયલ મળી હતી. .

ગ્વાલિયરમાં આ ગંભીર બાબત પ્રકાશમાં આવ્યા બાદ શિવરાજ સરકારના આરોગ્ય પ્રધાન ડો.પ્રભુરામ ચૌધરી ગુનેગારો સામે કડક કાર્યવાહી કરવાની વાત કરી રહ્યા છે. તે જ સમયે, આ સમગ્ર મામલે ઘણા સ્તરો ખોલવામાં આવી શકે છે, કારણ કે પોલીસને શંકા છે કે આ રેકેટમાં ઘણા વધુ લોકો શામેલ હોઈ શકે છે.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *