31 હજાર સરકારી શિક્ષકોની ભરતી માટે પરીક્ષાની તારીખ જાહેર, અહીં જુઓ

31 હજાર સરકારી શિક્ષકોની ભરતી માટે પરીક્ષાની તારીખ જાહેર, અહીં જુઓ

રીટ 2021, સરકારી નોકરી જોબ 2020: આ પરીક્ષા છેલ્લા બે વર્ષથી બાકી છે. રાજસ્થાન TET અથવા REET, સામાન્ય રીતે દર વર્ષે એક કે બે વાર યોજાય છે, છેલ્લે 2018 માં યોજવામાં આવી હતી. 9.50 લાખ ઉમેદવારોએ પરીક્ષા આપી હતી.

રીટ 2021: રાજસ્થાન શિક્ષક પાત્રતાની કસોટીની તારીખની પ્રતીક્ષા પૂરી થઈ. રિઇટ 2020 ની પરીક્ષા આ વર્ષે 25 એપ્રિલ 2021 ના ​​રોજ લેવામાં આવશે. મુખ્ય પ્રધાન અશોક ગેહલોતે રાજસ્થાન સરકારના બે વર્ષ પૂરા થવા પ્રસંગે રાજ્યમાં 31,000 અધ્યયન પોસ્ટ્સની ભરતી માટેની પરીક્ષાની તારીખની જાહેરાત કરી છે.

આ પરીક્ષા છેલ્લા બે વર્ષથી બાકી છે. રાજસ્થાન TET અથવા REET, સામાન્ય રીતે દર વર્ષે એક કે બે વાર યોજાય છે, છેલ્લે 2018 માં યોજાઇ હતી. 9.50 લાખ ઉમેદવારોએ પરીક્ષા આપી હતી. ત્યારબાદ, હવે પછીની પરીક્ષાની તારીખ જાહેર કરવામાં આવી નથી અને હવે મુખ્યમંત્રીએ 2021 ની પરીક્ષાની તારીખ જાહેર કરી દીધી છે.

મુખ્યમંત્રીએ જ્યારે છેલ્લા બે વર્ષમાં રાજસ્થાન સરકારની ઘણી સિદ્ધિઓ ગણી રહ્યા હતા ત્યારે પરીક્ષાની તારીખની ઘોષણા કરવામાં આવી હતી. શિક્ષણ પ્રધાન ગોવિંદસિંહ દોતાસારાએ પણ બે દિવસ પહેલા જ ટ્વિટ કર્યું હતું કે આરઈઈટી પરીક્ષા માટેની તારીખ ટૂંક સમયમાં જાહેર કરવામાં આવશે. આરઈઈટી પરીક્ષાની તારીખને ટ્વિટ કરીને તેમણે રાજ્યના યુવાનોને અભિનંદન પાઠવ્યા.

રાજ્યમાં 31000 અધ્યયન પોસ્ટ્સની ભરતી ઘણા સમયથી બાકી છે. ઘણા ઉમેદવારો ગત વર્ષે શિક્ષણ પ્રધાન પાસે પહોંચ્યા હતા અને બાકી રહેલી પરીક્ષા અંગે સ્પષ્ટતાની માંગ કરી હતી. આરઈઈટી પરીક્ષા અંગેની વધુ માહિતી ટૂંક સમયમાં જ rajeduboard.rajasthan.gov.in પર જાહેર કરવામાં આવશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *