યુ.એસ. માં મળી કોરોના રસીને મંજૂરી …..

યુ.એસ. માં મળી કોરોના રસીને મંજૂરી …..

વિશ્વભરમાં કોરોના વાયરસના ચેપનો સામનો કરવા માટે એક કસરત ચાલુ છે. આ રોગચાળો છુટકારો મેળવવા માટે રસી ટ્રાયલ ચાલી રહી છે. દરમિયાન, યુ.એસ. ફૂડ એન્ડ ડ્રગ એડમિનિસ્ટ્રેશનની પેનલે મોડર્નાની કોરોના વાયરસ રસીના કટોકટી ઉપયોગને મંજૂરી આપી છે. પેનલે તેને કોવિડ સાથે વ્યવહાર કરવા માટેનો બીજો વિકલ્પ ગણાવ્યો છે.

વિશ્વભરમાં કોરોના વાયરસના ચેપનો સામનો કરવા માટે કસરત ચાલુ છે. આ રોગચાળો છૂટકારો મેળવવા રસી ટ્રાયલ ચાલી રહી છે. દરમિયાન, યુ.એસ. ફૂડ એન્ડ ડ્રગ એડમિનિસ્ટ્રેશનની પેનલે મોડર્નાની કોરોના વાયરસ રસીના કટોકટી ઉપયોગને મંજૂરી આપી છે. પેનલે તેને કોવિડ સાથે વ્યવહાર કરવા માટેનો બીજો વિકલ્પ ગણાવ્યો છે.

સમાચાર એજન્સી રોઈટર્સ અનુસાર સમિતિએ 20-0 ના મતથી કહ્યું કે આ રસી 18 અને તેથી વધુ વયના લોકોમાં કોરોનાના જોખમને ઘટાડવા માટે અસરકારક છે. લગભગ એક અઠવાડિયા પહેલા, આ જ પેનલ દ્વારા ફાઇઝર અને જર્મન ભાગીદાર બાયોએનટેકની રસી સાફ કરવામાં આવી હતી.

તેમ છતાં, ઇમરજન્સીના મોડર્નાની કોરોના રસીના કટોકટી ઉપયોગની મંજૂરીથી કોરોના સાથે વ્યવહાર કરવા માટે બીજો વિકલ્પ પૂરો થયો છે. તે નવા ડેટામાં સલામત અને અસરકારક મળી છે. યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સના ફૂડ એન્ડ ડ્રગ એડમિનિસ્ટ્રેશન દ્વારા ભૂતકાળમાં આધુનિક રસીના કટોકટી ઉપયોગને મંજૂરી આપવાનો સંકેત આપ્યો હતો. ફિઝરની રસીના ઇમરજન્સી ઉપયોગની મંજૂરી પહેલાથી જ મળી ગઈ છે. તેનો ઉપયોગ બ્રિટનમાં પણ શરૂ થયો છે.

રસીના કટોકટી ઉપયોગની મંજૂરી સાથે, યુ.એસ.માં કોરોના સાથેના વ્યવહાર અંગે આશાઓ વધી છે. અમેરિકામાં ત્રણ મિલિયન લોકોએ કોરોનાને કારણે પોતાનો જીવ ગુમાવ્યો છે. અમેરિકામાં કોરોના ફાટી નીકળવાનો અંદાજ એ પરથી લગાવી શકાય છે કે બુધવારે ચેપને કારણે 3,580 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં હતાં. યુ.એસ. માં, કોરોના સંકટની અસર હોસ્પિટલો અને આરોગ્ય સંભાળ કામદારો પર જોવા મળી છે.

મોડેર્નાની રસીના ઇમરજન્સી ઉપયોગની તરફેણમાં મત આપનારા મેહરી મેડિકલ કલેજના ચીફ એક્ઝિક્યુટિવ  જેમ્સ હિલ્ડ્રેથે કહ્યું કે, “જલ્દીથી બે રસીઓ રાખવી એ નોંધનીય સિદ્ધિ છે.” જો કે, તેમણે એમ પણ કહ્યું કે તેમને હજી ખાતરી નથી થઈ કે આ રસીથી તમામ ઉંમરના લોકોમાં કોરોનાનું જોખમ ઓછું થશે. તેણે કહ્યું કે તે વધુ અજમાયશ જોવા માંગશે.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *