મોદી સરકાર ખાંડની વિકાસ પર સબસિડી આપ્શે, 5 કરોડ શેરડીના ખેડૂતોને ભેટ આપશે

મોદી સરકાર ખાંડની વિકાસ પર સબસિડી આપ્શે, 5 કરોડ શેરડીના ખેડૂતોને ભેટ આપશે

શેરડીના ખેડુતો માટે મોદી કેબિનેટે મોટો નિર્ણય લીધો છે. સરકાર 60 લાખ ટન ખાંડની નિકાસ કરશે, તેની સબસિડી અને આવક 5 કરોડ ખેડૂત ખાતામાં સીધી આપવામાં આવશે.

કૃષિ કાયદાના મુદ્દે ચાલી રહેલા આંદોલનની વચ્ચે મોદી કેબિનેટે બુધવારે મોટો નિર્ણય લીધો છે. સરકારે 6 મિલિયન ટન ખાંડની નિકાસ કરવાનો નિર્ણય લીધો છે, આમાંથી આગળ વધશે, તેની સબસિડી 5 કરોડ ખેડૂતોના ખાતામાં સીધી જમા થશે. કેબિનેટની બેઠક બાદ કેન્દ્રીય પ્રધાન પ્રકાશ જાવડેકર, રવિશંકર પ્રસાદે પ્રેસ કોન્ફરન્સ કરીને નિર્ણય અંગે માહિતી આપી હતી.

શેરડીના ખેડુતો માટે શેરડીનો નિર્ણય
કેન્દ્રીય મંત્રીએ કહ્યું કે આ વર્ષે સરકારે મિલિયન ટન ખાંડની નિકાસ પર સબસિડી આપવાનો નિર્ણય લીધો છે. સબસિડી સીધી ખેડૂતોના ખાતામાં હશે, તેનો ખર્ચ 3500 કરોડ થશે. આ ઉપરાંત 18000 કરોડ રૂપિયાની આવક પણ ખેડૂતોને આપવામાં આવશે.

કેન્દ્રીય મંત્રીએ કહ્યું કે 5 કરોડ ખેડુતોને આનો લાભ મળશે, 5 લાખ મજૂરો લાભ કરશે. મંત્રીના જણાવ્યા મુજબ એક અઠવાડિયામાં જ ખેડૂતોને 5000 કરોડ રૂપિયા સુધીની સબસિડી મળશે. 60 લાખ ટન ખાંડની નિકાસ ટન દીઠ 6 હજાર રૂપિયાના દરે કરવામાં આવશે.

પ્રકાશ જાવડેકરના જણાવ્યા મુજબ આ વર્ષે ખાંડનું ઉત્પાદન 310 લાખ ટન થશે, દેશનો વપરાશ 260 લાખ ટન છે. ખાંડના નીચા ભાવ હોવાને કારણે, ખેડુતો અને ઉદ્યોગ મુશ્કેલીમાં મુકાયા છે, આને પહોંચી વળવા 6 મિલિયન ટન ખાંડની નિકાસ કરવાનો અને નિકાસને સબસિડી આપવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે.

કૃષિ કાયદાના મુદ્દે ખેડુતોના આંદોલન વચ્ચે મોદી સરકારે મોટી સંખ્યામાં ખેડૂતો માટે નિર્ણય કર્યો છે. સરકાર કૃષિ કાયદાના મુદ્દે ખેડુતોને મનાવવા માટે સતત પ્રયાસ કરી રહી છે.

પ્રકાશ જાવડેકરે જણાવ્યું હતું કે ઉત્તરપૂર્વમાં વીજતંત્રમાં સુધારો કરવા માટે નવું બજેટ મંજૂર કરાયું છે. પહેલાં, 5 હજાર કરોડનો ખર્ચ થતો હતો, પરંતુ હવે 6700 કરોડનો ખર્ચ થશે. પ્રકાશ જાવડેકરના જણાવ્યા મુજબ આ દ્વારા ટ્રાન્સમિશન લાઇન લંબાવાશે, 24 કલાક વીજળીનું લક્ષ્ય પૂર્ણ કરવામાં આવશે.

કેન્દ્રીય મંત્રી રવિશંકર પ્રસાદે કહ્યું કે, 2016 માં આવી હરાજી કરવામાં આવે તે પહેલાં સરકાર વતી સ્પેક્ટ્રમની હરાજી કરવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે. આ સિવાય સરકારે ટેલિકોમ ક્ષેત્ર માટે રાષ્ટ્રીય સમિતિ બનાવવાનો નિર્ણય લીધો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *