ઠંડીમાં આ વખતે ધ્રુજારી રહેશે, ઉત્તર ભારતમાં તાપમાનમાં 3 ડીગ્રી સુધીનો…….

ઠંડીમાં આ વખતે ધ્રુજારી રહેશે, ઉત્તર ભારતમાં તાપમાનમાં 3 ડીગ્રી સુધીનો…….

હવામાન વિભાગ (આઈએમડી) કહે છે કે ઉત્તર ભારતનું તાપમાન બે-ત્રણ દિવસમાં ત્રણ ડિગ્રીથી નીચે આવી શકે છે. હવામાનની આગાહી મુજબ ડિસેમ્બરના અંતિમ સપ્તાહમાં દિલ્હીનું તાપમાન 2 ડિગ્રીથી નીચે જઈ શકે છે. ઠંડીનો ફેલાવો ફક્ત દિલ્હી જ નહીં પંજાબમાં પણ વધશે.

પર્વતો પર હિમવર્ષાએ મેદાના રાજ્યોમાં ઠંડી વધારી છે. દિલ્હીમાં તાપમાનનો પારો 4 ડિગ્રી સુધી નીચે આવી ગયો છે. હવામાન વિભાગ (આઇએમડી) એ આગાહી કરી છે કે દિલ્હીનો પારો આજે 4 ડિગ્રી સુધી પહોંચશે એટલે કે 16 ડિસેમ્બરે. દિલ્હી-એનસીઆર અને ઉત્તર ભારતમાં સર્જાયેલી ઠંડીનું મુખ્ય કારણ પર્વતોમાં ભારે બરફવર્ષા છે.

ખરેખર, ઉત્તરાખંડ, હિમાચલ પ્રદેશ અને જમ્મુ-કાશ્મીરમાં ભારે હિમવર્ષા થઈ રહી છે. હવામાન વિભાગ (આઇએમડી) ના જણાવ્યા અનુસાર પર્વતો પર જેટલો બરફવર્ષા અને વરસાદ થશે તેટલું જ ઠંડુ આબોહવા વધશે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, આજે (બુધવારે) દિલ્હીનું મહત્તમ તાપમાન 18 ડિગ્રી સેલ્સિયસ હોઈ શકે છે.

દિલ્હીમાં તાપમાનમાં 2 ડિગ્રી સુધીનો ઘટાડો થઈ શકે છે

હવામાન વિભાગનું કહેવું છે કે બે-ત્રણ દિવસમાં ઉત્તર ભારતનું તાપમાન ત્રણ ડિગ્રીથી નીચે આવી શકે છે. હવામાનની આગાહી મુજબ ડિસેમ્બરના અંતિમ સપ્તાહમાં દિલ્હીનું તાપમાન 2 ડિગ્રીથી નીચે જઈ શકે છે. ઠંડીનો ફેલાવો ફક્ત દિલ્હી જ નહીં પંજાબમાં પણ વધશે. ઉત્તર ભારતનો પારો 3-5 ડિગ્રી સેલ્સિયસ સુધી આવી શકે છે.

પર્વતોની આ બરફવર્ષા ઉત્તર ભારતના મેદાનોમાં રહેતા લોકોને હચમચાવી રહી છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર ઉત્તર ભારતના મેદાનોમાં આવતા બે-ત્રણ દિવસની ઠંડી માટે લોકોએ તૈયાર રહેવું પડશે. પંજાબ, હરિયાણા, દિલ્હી, રાજસ્થાન, ઉત્તર પ્રદેશ અને મધ્યપ્રદેશનું તાપમાન ઘટી શકે છે. તે જ સમયે, મુંબઇ સહિત મહારાષ્ટ્ર, ગુજરાત અને મધ્યપ્રદેશમાં વરસાદની સંભાવના છે. આ ઉપરાંત, 17-18 ડિસેમ્બરના રોજ પુડુચેરી, કેરળ અને તામિલનાડુમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

તે જ સમયે, હરિયાણા, ચંદીગ અને ઉત્તર પશ્ચિમ રાજસ્થાનમાં પણ કોલ્ડ રેકોર્ડ તૂટી શકે છે. ઘટતા તાપમાનને કારણે, ઉત્તર ભારતના મોટાભાગના ભાગોમાં ધુમ્મસની અસર જોવા મળી રહી છે. જોકે, ઠંડા પવનોને કારણે દિલ્હી-એનસીઆર અને યુપીની હવાની ગુણવત્તામાં સુધારો થયો છે.

પર્વતો પર ભારે હિમવર્ષા
ઉત્તરાખંડ, હિમાચલથી જમ્મુ-કાશ્મીરમાં આ દિવસોમાં ભારે હિમવર્ષા થઈ રહી છે. આ રાજ્યોના મોટાભાગના સ્થળોએ બરફની સફેદ ચાદર પડેલી છે. કેદારનાથ ધામમાં 4 ફૂટથી વધુ હિમવર્ષા થઈ છે. કેદારનાથ ધામને જોડતો 18 કિમી ચાલવાનો માર્ગ પણ બરફથી કાયેલ છે. જ્યારે ઉત્તરાખંડમાં રુદ્રપ્રયાગ અને બાગેશ્વરમાં ભારે હિમવર્ષા થઈ રહી છે, ત્યાં હિમાચલ પ્રદેશના લાહૌલ સ્પીતીથી માંડી સુધી બરફ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *