ઉત્તર ભારતમાં ઠંડી, દિલ્હીનું લઘુત્તમ તાપમાન આજે 4 ડિગ્રી સેલ્સિયસ જોવો ક્યા સુધી પહોંચી શકે છે ,,,,,,,,,,,

ઉત્તર ભારતમાં ઠંડી, દિલ્હીનું લઘુત્તમ તાપમાન આજે 4 ડિગ્રી સેલ્સિયસ જોવો ક્યા સુધી પહોંચી શકે છે ,,,,,,,,,,,

હવામાન વિભાગ (આઇએમડી) ના અનુસાર ઉત્તર ભારતના મોટાભાગના રાજ્યોનું તાપમાન બેથી ચાર ડિગ્રી સુધી ઘટશે. જ્યારે 16 થી 18 ડિસેમ્બરની વચ્ચે, તમિળનાડુ, પુડુચેરી, કારૈકલ, કેરળ, માહે અને લક્ષદ્વીપમાં વરસાદ પડે તેવી સંભાવના છે.

દેશના પર્વતીય વિસ્તારોમાં હિમવર્ષાએ મેદાના રાજ્યોમાં ઠંડી વધારી દીધી છે. જમ્મુ-કાશ્મીર અને હિમાચલ પ્રદેશમાં પારો ઘણી જગ્યાએ શૂન્યથી નીચે ગયો હતો જ્યારે ડિસેમ્બરની ઠંડીએ ઉત્તર રાજ્યોમાં રંગ દેખાવાનું શરૂ કર્યું છે. હવામાન વિભાગ (આઈએમડી) ના અનુસાર, આગામી બે-ત્રણ દિવસમાં ઉત્તર ભારતમાં તાપમાનમાં -5–5 ડિગ્રી સુધીનો ઘટાડો થઈ શકે છે.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર રાષ્ટ્રીય પાટનગર દિલ્હી અને પાડોશી રાજ્ય પંજાબમાં ઠંડીનો ફાટી નીકળી શકે છે. તે જ સમયે, તાપમાનમાં ઘટાડો સાથે હરિયાણા, ચંદીગ and અને ઉત્તર પશ્ચિમ રાજસ્થાનમાં ઠંડીની સ્થિતિ રહેશે. તાપમાનમાં ઘટાડો થવાને કારણે ઉત્તર ભારતના મોટાભાગના વિસ્તારોમાં ધુમ્મસની અસર જોવા મળી રહી છે. મહારાષ્ટ્રમાં પણ પહાડી રાજ્યોની જેમ ઠંડીનો અહેસાસ થાય છે.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર ઉત્તર ભારતના મોટાભાગના રાજ્યોનું તાપમાન બેથી ચાર ડિગ્રી સુધી ઘટશે. જ્યારે 16 થી 18 ડિસેમ્બરની વચ્ચે તમિલનાડુ, પુડુચેરી, કારૈકલ, કેરળ, માહે અને લક્ષદ્વીપમાં વરસાદ પડવાની સંભાવના છે.

દિલ્હીના તાપમાનમાં ઘટાડો
રાષ્ટ્રીય રાજધાનીમાં ઠંડીનો વધારો થયો છે, સાથે મહત્તમ તાપમાન પણ નીચે આવી ગયું છે. હવામાન વિભાગ (ભારત હવામાન વિભાગ) ની આગાહી મુજબ આજે (15 ડિસેમ્બર 2020), મહત્તમ તાપમાન 21 ડિગ્રી સેલ્સિયસ સુધી પહોંચી શકે છે, જ્યારે લઘુત્તમ તાપમાનનો પારો 4 to સુધી પહોંચી શકે છે.

દિલ્હી હવામાનનું અનુમાન આજની તારીખ 15 ડિસેમ્બર 2020

ઉત્તર પ્રદેશમાં પણ ઠંડી અને ધુમ્મસનો પ્રકોપ જોવા મળી રહ્યો છે. રાજ્યની રાજધાની લખનૌમાં સોમવારે ન્યુનતમ તાપમાન 10.9 ડિગ્રી નોંધાયું હતું, જ્યારે તે અલ્હાબાદમાં 15 ડિગ્રી હતું. બરેલી, અલીગ and અને મુઝફ્ફરનગરમાં તાપમાનનો પારો 9.4 ડિગ્રીએ પહોંચી ગયો છે.

આ સિવાય કાશ્મીર ખીણમાં મોટાભાગના સ્થળોએ રાત્રિનું તાપમાન શૂન્યથી નીચે નોંધાયું હતું. ગુલમર્ગ જમ્મુ-કાશ્મીરનું સૌથી ઠંડું સ્થળ હતું, જ્યાં પારો માઈનસ 9 ડિગ્રી સુધી નીચે ગયો છે. શ્રીનગરમાં સોમવારે તાપમાનનો પારો માઈનસ 1.4 ડિગ્રી સુધી પહોંચી ગયો હતો.આ દરમિયાન હિમાચલ પ્રદેશના કેલોંગ, કલ્પ અને મનાલી તાપમાન શૂન્યથી નીચે નોંધાયા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *