ફિલ્મ સિટી પર ગુસ્સો, સીએમ યોગીએ કહ્યું – હું છીનવા નથી આવ્યો,..

ફિલ્મ સિટી પર ગુસ્સો, સીએમ યોગીએ કહ્યું – હું છીનવા નથી આવ્યો,..

મહારાષ્ટ્રના મુખ્યમંત્રી ઉદ્ધવ ઠાકરેના આક્ષેપો અંગે સીએમ યોગી આદિત્યનાથે કહ્યું કે કોઈ પણ વસ્તુ છીનવી લેતું નથી. આ ફક્ત ખુલ્લી બજારની સ્પર્ધા છે. તે તમને કોણ વધુ સારું આરામ આપે છે તે વિશે છે, જે અનુકૂળ વાતાવરણ પ્રદાન કરે છે.

ઉત્તર પ્રદેશના ગ્રેટર નોઈડામાં સૂચિત ફિલ્મ સિટીને લઈને રાજકારણ તીવ્ર બની છે. શિવસેના સહિતના અનેક પક્ષોએ ઉત્તર પ્રદેશ સરકારના નિર્ણય પર સવાલ ઉઠાવ્યા છે. તે જ સમયે, ઉત્તર પ્રદેશના મુખ્યમંત્રી યોગી આદિત્યનાથ આજે તેમના સપનાના પ્રોજેક્ટને ગ્રાઉન્ડ પર લઈ જવા માટે મુંબઇના પ્રવાસ પર છે, જ્યાં તેઓ ઘણી ફિલ્મ હસ્તીઓ સાથે મળ્યા હતા.

આ બેઠક પછી, પત્રકાર પરિષદમાં બોલતા સીએમ યોગી આદિત્યનાથે કહ્યું કે અમે આજે સવારે લખનૌ મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશનના બોન્ડ શરૂ કર્યા. તે ઉત્તર ભારતની પ્રથમ મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશન છે, જેની સૂચિ બીએસઈ પર છે. હું ઉત્તર પ્રદેશનો પહેલો સીએમ છું, જેમને બેલ વાગવાના સમારંભનો સન્માન મળ્યો છે.

સીએમ યોગી આદિત્યનાથે કહ્યું કે અમે આજે અનેક હસ્તીઓ સાથે વાત કરી છે. અમારે છેલ્લા 3 વર્ષમાં 3 લાખ કરોડનું રોકાણ થયું છે. અમે યુપીમાં કાયદો અને વ્યવસ્થા અને પારદર્શિતામાં સુધારો કર્યો છે. પીમાં એક વર્લ્ડ ક્લાસ ફિલ્મ સિટી બનાવવાની પણ યોજના છે, અમે આ ક્ષેત્રના નિષ્ણાતો સાથે તેની ચર્ચા કરી.

સીએમ યોગી આદિત્યનાથે કહ્યું કે અમે સૂચિત સૂચિત ફિલ્મ સિટી માટે એનસીઆરમાં લગભગ 1000 એકર જમીન ખરીદવાનું વિચારી રહ્યા છીએ, જે જેવર એરપોર્ટથી માત્ર 6 કિલોમીટર દૂર છે. આ સ્થાનને ભારત અને વિદેશના શહેરોમાં શ્રેષ્ઠ કનેક્ટિવિટી મળશે.

મહારાષ્ટ્રના મુખ્યમંત્રી ઉદ્ધવ ઠાકરેના આક્ષેપો અંગે સીએમ યોગી આદિત્યનાથે કહ્યું કે કોઈ પણ વસ્તુ છીનવી લેતું નથી. આ ફક્ત ખુલ્લી બજારની સ્પર્ધા છે. તે તમને કોણ વધુ સારું આરામ આપે છે તે વિશે છે, જે અનુકૂળ વાતાવરણ પ્રદાન કરે છે. મુંબઇ એક ફિલ્મ સિટીની જેમ કામ કરશે. યુપીની ફિલ્મ સિટી તેનું કામ કરશે.

સીએમ યોગી આદિત્યનાથે કહ્યું કે અમારું કામ સુવિધાઓ આપવાનું છે. અમે તેને એક ક્ષેત્ર માટે પ્રતિબંધિત કરવા માંગતા નથી, પરંતુ તેને વિશ્વસ્તરીય બનાવવા માંગીએ છીએ. મેં નિષ્ણાતો સાથે વાત કરી. અમે કોઈની પાસેથી કંઇક દૂર લઈ રહ્યા નથી. હું અહીં છીનવા નથી આવ્યો, અમે કંઈક નવું આપવા આવ્યા છીએ. દરેક વ્યક્તિએ કંઈક નવું આપવું પડશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *