કોરોના રસી આવી ગઇ, આવતા અઠવાડિયાથી બ્રિટનમાં શરૂ થશે જોવો ક્યારે ચાલુ થશે ભારત મા…..

કોરોના રસી આવી ગઇ, આવતા અઠવાડિયાથી બ્રિટનમાં શરૂ થશે જોવો ક્યારે ચાલુ થશે ભારત મા…..

યુનાઇટેડ કિંગડમ યુએસ અને યુરોપિયન યુનિયનના નિર્ણયો પહેલાં ફાઈઝર અને બાયોનેટિકે કોરોના રસીને મંજૂરી આપનાર પ્રથમ પશ્ચિમી દેશ બન્યો.

યુનાઇટેડ કિંગડમ દ્વારા ફાઇઝર અને બાયોનોટેકની કોરોના રસીને મંજૂરી આપવામાં આવી છે. યુનાઇટેડ કિંગડમ યુએસ અને યુરોપિયન યુનિયનના નિર્ણયો પહેલાં ફાઈઝર અને બાયોનેટિકે કોરોના રસીને મંજૂરી આપનાર પ્રથમ પશ્ચિમી દેશ બન્યો. આ રસી આવતા સપ્તાહથી યુકેમાં ઉપલબ્ધ થશે.

તમને જણાવી દઈએ કે થોડા દિવસો પહેલા ફિફાઇઝર કંપનીએ જાહેરાત કરી હતી કે તે આ લેબ કોવિડ-19 માં બનાવવામાં આવી છે જે વાયરસ સામે%%% અસરકારક છે. ગઈકાલે જ, જર્મન બાયોફાર્માસ્ટિકલ કંપની બાયોનોટેક અને તેની યુએસ પાર્ટનર ફાઇઝરએ રસી નોંધણી માટે યુરોપિયન યુનિયનને .પચારિક અરજી કરી હતી.

યુકેની મેડિસિન અને હેલ્થકેર પ્રોડક્ટ્સ રેગ્યુલેટરી એજન્સી (એમએચઆરએ) એ ફાઇઝર અને બાયોએન્ટેક કોરોના વાયરસ રસીના આકારણીને મંજૂરી આપી છે. આ એજન્સી એ નિર્ધારિત કરવાની પ્રક્રિયામાં પણ છે કે ક્સફર્ડ યુનિવર્સિટી અને એસ્ટ્રાઝેનેકાની રસી સલામતીના કડક ધોરણોને પૂર્ણ કરે છે કે નહીં.

યુકેના મંત્રી નદિમ ઝાહાવીએ એક મીડિયા રિપોર્ટને ટાંકીને જણાવ્યું છે કે, જો બધું યોજના મુજબ ચાલે છે અને ફાઈઝર અને બાયોએન્ટેક દ્વારા વિકસિત રસીને સત્તાની મંજૂરી મળે છે, તો તેના થોડા કલાકોમાં જ આ રસીનું વિતરણ અને રસીકરણ શરૂ થાય છે. આપવામાં આવશે.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *