અભિનેત્રી ઉર્મિલા માટોંડકર શિવસેનામાં સામેલ થઈ,,,,,……….

અભિનેત્રી ઉર્મિલા માટોંડકર શિવસેનામાં સામેલ થઈ,,,,,……….

અભિનેત્રી ઉર્મિલા માટોંડકર આજે શિવસેનામાં જોડાઈ છે. ઉર્મિલાએ મુખ્યમંત્રી ઉદ્ધવ ઠાકરેની હાજરીમાં પાર્ટીનું સભ્યપદ લીધું હતું. આ પહેલા ઉર્મિલા કોંગ્રેસમાં હતી અને તેણે મુંબઈ ઉત્તર બેઠક પરથી લોકસભાની ચૂંટણી લડી હતી.

અભિનેત્રી ઉર્મિલા માટોંડકર આજે શિવસેનામાં જોડાઈ છે. ઉર્મિલાએ મુખ્યમંત્રી ઉદ્ધવ ઠાકરેની હાજરીમાં પાર્ટીનું સભ્યપદ લીધું હતું. આ પહેલા ઉર્મિલા કોંગ્રેસમાં હતી અને તેણે મુંબઈ ઉત્તર બેઠક પરથી લોકસભાની ચૂંટણી લડી હતી. તેમણે તાજેતરમાં જ કોંગ્રેસ પાર્ટી છોડી દીધી હતી. આ પછી તે શિવસેનામાં જોડાયો.

મહારાષ્ટ્રમાં શિવસેનાની આગેવાનીવાળી ગઠબંધન સરકાર ઉર્મિલા માટોંડકરને વિધાન પરિષદના સભ્ય બનાવવાની તૈયારીમાં હતી. સરકારે તેમનું નામ રાજ્યપાલ ભગતસિંહ કોશ્યારીને મોકલ્યું. મહારાષ્ટ્રની મહા વિકાસ આગાડી સરકારે રાજ્યપાલને 12 નામોની સૂચિ રાજ્યપાલને મોકલી હતી, જેઓને રાજ્યપાલના ક્વોટા હેઠળ વિધાનસભા સમિતિમાં મોકલવાની છે.

શિવસેના, એનસીપી અને કોંગ્રેસનું મહા વિકાસ આગદી જોડાણ. રાજ્યપાલને ત્રણેય પક્ષના ચાર નેતાઓના નામ મોકલવામાં આવ્યા હતા. એનસીપીએ એકનાથ ખડસે, રાજુ શેટ્ટી, યશપાલ ભીંગે અને આનંદ શિંદેના નામ મોકલ્યા છે, જ્યારે કોંગ્રેસે રજની પાટિલ, સચિન સાવંત, મુઝફ્ફર હુસેન અને અનિરુધ વણકરના નામ મોકલ્યા છે.

તે જ સમયે, શિવસેનાએ ઉર્મિલા માટોંડકર, ચંદ્રકાંત રઘુવંશી, વિજય કરંજકર અને નીતિન બાંગુડે પાટીલના નામ મોકલ્યા છે. તે પછીથી અટકળો કરવામાં આવી રહી હતી કે ઉર્મિલા શિવસેનાને પકડી શકે છે. આજે સીએમ ઉદ્ધવ ઠાકરેની હાજરીમાં ઉર્મિલાએ શિવસેનાનું સભ્યપદ લીધું છે.

ઉર્મિલા માટોંડકરે કોંગ્રેસ સાથે રાજકીય સફરની શરૂઆત કરી હતી. 2019 ની લોકસભાની ચૂંટણી પહેલા તે કોંગ્રેસમાં જોડાયો હતો. કોંગ્રેસે તેમને મુંબઈ ઉત્તરથી ટિકિટ આપી હતી. જોકે તેને હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. તેમણે ભાજપના ગોપાલ શેટ્ટીને હરાવવા પડ્યા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *