સમાજસેવક બાબા આમતેની પૌત્રી ડો.શીતલ આમતેએ આત્મહત્યા કરી….

સમાજસેવક બાબા આમતેની પૌત્રી ડો.શીતલ આમતેએ આત્મહત્યા કરી….

બાબા આમતેની પૌત્રી અને આનંદવનની મહારાણી સેવા સમિતિના સીઈઓ ડો. શીતલ આમટેએ આત્મહત્યા કરી છે. આત્મહત્યાનું કારણ હજુ સુધી જાણી શકાયું નથી.

બાબા આમતેની પૌત્રી અને આનંદવનની મહારાણી સેવા સમિતિના સીઈઓ ડો. શીતલ આમટેએ આત્મહત્યા કરી છે. હજી સુધી આપઘાતનું કારણ જાણી શકાયું નથી, પરંતુ કેટલાક લોકો કહે છે કે પારિવારિક મુદ્દે શીતલ આમટેએ આત્મહત્યા કરી છે. ઘટના સ્થળે પહોંચી પોલીસે તપાસ શરૂ કરી છે.

વરોરાની ઉપજિલા હોસ્પિટલમાં સારવાર માટે લઈ જતાં તબીબોએ શીતલા આમતેને મૃત જાહેર કરી હતી. શીતલનું મોત ઝેરી ઇંજેક્શન્સના ઉપયોગથી થયું છે. શીતલ આમટેને જાન્યુઆરી 2016 માં વર્લ્ડ ઇકોનોમિક ફોરમ દ્વારા ‘યંગ ગ્લોબલ લીડર 2016’ તરીકે પસંદ કરવામાં આવ્યા હતા.

જણાવી દઈએ કે તાજેતરમાં શીતલે આનંદવન પર આર્થિક ગોટાળાઓનો આરોપ લગાવ્યો હતો. તેણે ફેસબુક પર એક વીડિયો શેર કર્યો હતો જેમાં તે સંગઠન દ્વારા કરવામાં આવતી ગડબડી વિશે જણાવી રહી હતી. તેના આક્ષેપોનો તેમના પરિવારના સભ્યોએ ખુલ્લેઆમ વિરોધ કર્યો હતો. આમટે પરિવાર દ્વારા વિરોધ પ્રદર્શન કર્યા બાદ તેણે આ વીડિયોને હટાવી દીધો. આમતે પરિવારે કહ્યું કે શીતલ ગેરસમજનો ભોગ બની હતી.

શીતલ ઘણા દિવસોથી તેના પતિ અને પરિવાર સાથે રક્તપિત્ત દર્દીઓની સેવા કરી રહી હતી. શીતલ વિકાસ આમટે અને ભારતી આમતેની પુત્રી અને પ્રકાશ અમટેની ભત્રીજી હતી.

ખરેખર, બાબા આમતેએ આનંદન વન નામનું ગામ સ્થાપિત કર્યું હતું જ્યાં રક્તપિત્ત દર્દીઓની સંભાળ રાખવામાં આવતી હતી. તેની સ્થાપના વર્ષ 1949 માં કરવામાં આવી હતી અને વર્ષ 1971 માં ભારત સરકાર દ્વારા તેને પદ્મશ્રી એવોર્ડથી પણ નવાજવામાં આવ્યો હતો. બાબા આમતેના ગયા પછી હવે તેમનો પરિવાર આ સંસ્થાના કામમાં આગળ વધી રહ્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *