કોલકાતા એરપોર્ટના રનવે પર વિમાનમાં મધમાખીઓનો હુમલો

કોલકાતા એરપોર્ટના રનવે પર વિમાનમાં મધમાખીઓનો હુમલો

આવી ઘટના કોલકાતાના નેતાજી સુભાષચંદ્ર બોઝ આંતરરાષ્ટ્રીય એરપોર્ટ પર બની છે, જે હાલમાં સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહી છે. કોલકાતા એરપોર્ટ પર મધમાખીઓના ઝૂમ્બે વિમાનની બારીને ઘેરી લીધી હતી. ત્યાં એક વ્યક્તિએ તેનો વીડિયો બનાવ્યો. હવે આ વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર ટ્રેન્ડ થઈ રહ્યો છે.

એવું થયું કે 30 નવેમ્બરના રોજ, એર વિસ્ટારાનું વિમાન કોલકાતાના નેતાજી સુભાષચંદ્ર બોઝ આંતરરાષ્ટ્રીય વિમાનમથકના પાર્કિંગ વિસ્તારમાં પાર્ક કર્યું હતું. કોઈ જ સમયમાં, હજારો મધમાખી ત્યાંથી આવે છે. તેણે વિમાનના પહેલા ગેટ પછી બંને વિંડોઝ કબજે કરી.

આ બંનેને પકડવા પહેલાં, મધમાખીઓ વિમાનની એક બાજુએ ઘેરાયેલા હતા. બધા કર્મચારીઓને તાત્કાલિક વિમાનમાંથી દૂર કરવામાં આવ્યા હતા. તેમજ નજીકના ગ્રાઉન્ડ સ્ટાફને રવાના કરી દેવાયા હતા. આ પછી, એરપોર્ટ પર ફાયર વ્હીકલ મંગાવવામાં આવી હતી. ઉદ્દેશ્ય પાણીના ફુવારોને ફટકાવીને મધમાખીઓને દૂર કરવાનો હતો.

અગ્નિશામક દળ આવ્યા પછી મધમાખીઓને પાણીથી બારોબાર વરસાવ્યો હતો. આ સમય દરમિયાન ઘણા લોકો વીડિયો બનાવતા જોવા મળ્યા હતા. પાણીના છંટકાવને કારણે મધમાખી વિમાનની બારીમાંથી નીચે પડી ગઈ હતી, પરંતુ તેમની ઉડાનને કારણે કેટલાક લોકો આજુબાજુ દોડતા જોવા મળ્યા હતા. જેથી ક્રોધિત મધમાખી તેમને ડંખ ન આપે. આ તસવીરો કોલકાતા એરપોર્ટ પર કામ કરતા કર્મચારી બિટ્કનકો બિસ્વાસના ટ્વિટર હેન્ડલ પર પોસ્ટ કરેલા વીડિયો પરથી લેવામાં આવી છે.

ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે ગત વર્ષે પણ આવી જ એક ઘટના કોલકાતા એરપોર્ટ પર બની હતી. જ્યારે કોલકાતાથી અગરતલાની ફ્લાઇટ મધમાખીઓના ઝૂંડથી ઉડી હતી. ત્યારબાદ તેઓએ વિમાનના કોકપિટ સામે ગ્લાસ દીધો. આ ઘટના ત્યારે બની જ્યારે પેસેન્જરથી ભરેલું વિમાન ટેક્સિંગ એરિયાથી રન-વે તરફ જઇ રહ્યું હતું. વિમાન કલાક મોડુ થયું હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *