કોવિડ -19 ની પરિસ્થિતિની સમીક્ષા કરવા માટે પીએમ મોદીએ 4 ડિસેમ્બરના રોજ ……

કોવિડ -19 ની પરિસ્થિતિની સમીક્ષા કરવા માટે પીએમ મોદીએ 4 ડિસેમ્બરના રોજ ……

દેશની કોવિડ -19 ની પરિસ્થિતિ અંગે ચર્ચા કરવા કેન્દ્ર સરકારે 4 ડિસેમ્બરે સર્વપક્ષીય બેઠક બોલાવી છે. સૂત્રોએ સોમવારે તેના વિશે માહિતી આપી હતી. અહેવાલ છે કે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી 4 ડિસેમ્બરે કોવિડ -19 ની સ્થિતિ અંગે ચર્ચા કરવા ગૃહમાં પક્ષકારોના નેતાઓ સાથેની બેઠકની અધ્યક્ષતા કરશે.

નવી દિલ્હી: દેશની કોવિડ -19 ની પરિસ્થિતિ (કોવિડ -19) ની ચર્ચા કરવા કેન્દ્ર સરકારે 4 ડિસેમ્બરના રોજ સર્વપક્ષીય બેઠક બોલાવી છે. સૂત્રોએ સોમવારે તેના વિશે માહિતી આપી હતી. અહેવાલ છે કે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી 4 ડિસેમ્બરે કોવિડ -19 ની સ્થિતિ અંગે ચર્ચા કરવા ગૃહમાં પક્ષકારોના નેતાઓ સાથેની લાઇન બેઠકની અધ્યક્ષતા કરશે.

સમાચાર એજન્સી ‘પીટીઆઈ’ એ સૂત્રોના હવાલેથી જણાવ્યું છે કે સંસદના બંને ગૃહોમાં પક્ષકારોના નેતાઓને શુક્રવારે સવારે સાડા દસ વાગ્યે બેઠક માટે બોલાવાયા છે. આ માટે સંસદીય બાબતોનું મંત્રાલય બેઠક માટે સંકલન કરી રહ્યું છે અને સંસદના બંને ગૃહોમાં પક્ષના નેતાઓનો સંપર્ક કરશે.

સૂત્રોએ જણાવ્યું હતું કે કોવિડ -19 રોગચાળાની શરૂઆત પછી આ બીજી વખત છે કે સરકારે કોરોના વાયરસથી સર્જાયેલી પરિસ્થિતિ અંગે ચર્ચા કરવા સર્વપક્ષીય બેઠક બોલાવી છે. સંરક્ષણ પ્રધાન રાજનાથ સિંહ, ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહ, આરોગ્ય પ્રધાન હર્ષ વર્ધન અને સરકારના ઉચ્ચ પ્રધાનો બેઠકમાં હાજર રહેવાની સંભાવના છે. સંસદીય બાબતોના પ્રધાન પ્રહલાદ જોશી અને મંત્રાલય રાજ્ય મંત્રી અર્જુનરામ મેઘવાલ પણ આ બેઠકમાં હાજર રહેવાની સંભાવના છે.

સર્વપક્ષીય બેઠક એવા સમયે થઈ રહી છે જ્યારે દિલ્હીમાં કોરોના વાયરસના ચેપના વધતા જતા કેસોને ધ્યાનમાં રાખીને સંસદનું શિયાળુ સત્ર બજેટ સત્રમાં ભળી જાય તેવી શક્યતા છે. આ બેઠક એ અર્થમાં પણ મહત્વપૂર્ણ છે કે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ અમદાવાદ, હૈદરાબાદ અને પુણેની ફાર્માસ્યુટિકલ કંપનીઓની મુલાકાત લઈને કોવિડ -19 રસીના વિકાસ માટે કરવામાં આવતા કામની સમીક્ષા કર્યા પછી સરકારે આ બેઠક બોલાવી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *