આજે પીએમ મોદી કાશી પ્રવાસ પર છે, ………….

આજે પીએમ મોદી કાશી પ્રવાસ પર છે, ………….

વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી આજે તેમના સંસદીય મત વિસ્તાર વારાણસીની મુલાકાતે આવશે. મોદી બપોરે 2 વાગ્યે વારાણસી પહોંચશે અને 7 કલાકની ટૂરમાં ઘણા કાર્યક્રમોમાં સામેલ થશે.

વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી આજે તેમના સંસદીય મત વિસ્તાર વારાણસીની મુલાકાતે આવશે. મોદી બપોરે 2 વાગ્યે વારાણસી પહોંચશે અને 7 કલાકની પ્રવાસ દરમિયાન ઘણા કાર્યક્રમોમાં સામેલ થશે. કાશીને અનેક યોજનાઓ આપવાની સાથે પીએમ મોદી વિશ્વનાથ મંદિરમાં દેવ દીપાવલી કાર્યક્રમમાં પણ હાજરી આપશે, જ્યાં તેઓ પ્રથમ દીપ પ્રગટાવશે.

આ ઉપરાંત પીએમ મોદી રાજઘાટથી અસી ઘાટ સુધીની બોટ પણ પ્રવાસ કરશે … વારાણસી વહીવટીતંત્રે વડા પ્રધાનના કાર્યક્રમ દરમિયાન કોરોના માર્ગદર્શિકાને અનુસરવાની ઘણી તૈયારીઓ કરી લીધી છે. વારાણસીની મુલાકાત પ્રસંગે, પીએમ મોદી રાષ્ટ્રીય ધોરી માર્ગ 19 ના હાંડિયા-રાજતાલાબના છ-લેન પહોળાકાર પ્રોજેક્ટને રાષ્ટ્રને અર્પણ કરશે.

આ સિવાય વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી વારાણસીના ખજુરીમાં એક જાહેર સભાને સંબોધન કરશે. આ પછી પીએમ મોદી ક્રુઝ દ્વારા સીધા લલિતા ઘાટ પહોંચશે. ત્યાંથી વિશ્વનાથ મંદિર સંકુલ જશે. અહીં પૂજા કર્યા બાદ પીએમ મોદી એક ડોક્યુમેન્ટ્રી દ્વારા વિશ્વનાથ ધામના નિર્માણની પ્રગતિ જોશે.

સાંજના પાંચ વાગ્યે, પીએમ નરેન્દ્ર મોદી અલકનંદા ક્રુઝ પર રાજઘાટ જશે, જ્યાં સાંજે 5::20૦ વાગ્યે વડા પ્રધાન પ્રથમ દીપ પ્રગટાવશે અને આ સાથે દેવ દીપાવલીનો પ્રારંભ થશે. વહીવટીતંત્ર અપીલ કરે છે કે કાશીના લોકોએ સાંજે 5: 20 પછી અને સાંજે 6 વાગ્યે દીવો પ્રગટાવવો જોઈએ જેથી સાંજે 6 વાગ્યા સુધીમાં દેવ દિવાળી જોવા મળી શકે.

આ પછી, પીએમ નરેન્દ્ર મોદી રાજઘાટમાં ભાજપના 5000 કાર્યકરો અને વારાણસીના ચુનંદા લોકોને પણ સંબોધન કરશે. ત્યારબાદ સાંજે 6.30 વાગ્યે પીએમ મોદીની સામે એક લેસર શો રજૂ કરવામાં આવશે. પીએમ મોદી રવિદાસ પાર્કથી સારનાથ જતા પહેલા રવિદાસ પાર્ક ખાતે સંત રવિદાસની પ્રતિમાને પુષ્પાંજલિ અર્પણ કરશે.

ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે કાશી વિશ્વનાથ કોરિડોર વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીનો ડ્રીમ પ્રોજેક્ટ છે. 55 હજાર ચોરસ મીટરમાં બનેલા આ કોરિડોરનો ભવ્ય દેખાવ હવે દેખાશે. કાશી વિશ્વનાથ ધામ હવે રાજસ્થાન અને મિરઝાપુરના ગુલાબી પથ્થરોથી પણ સજ્જ છે. લગભગ 65 હજાર ઘનફૂટ ગુલાબી પથ્થરોના પ્રથમ શિપમેન્ટમાં પહોંચ્યા બાદ હવે કામ ઝડપથી ચાલી રહ્યું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *