માતાના મોત પર રજા નહીં, સૈનિકે આત્મહત્યાની ધમકી આપી હતી

માતાના મોત પર રજા નહીં, સૈનિકે આત્મહત્યાની ધમકી આપી હતી

સૈનિકનું નામ જય પ્રકાશ સરોજ છે. તે લખનઉમાં 112 ઇમરજન્સી સર્વિસીસમાં પોસ્ટ થયેલ છે. તાજેતરમાં જ જય પ્રકાશની માતાનું અવસાન થયું છે. 2 ડિસેમ્બરે તે તેરમો છે. પરંતુ અનેક રાઉન્ડ અધિકારીઓ હોવા છતાં, સૈનિકની રજાને મંજૂરી આપવામાં આવી ન હતી.

ઉત્તર પ્રદેશની રાજધાની લખનૌમાં ડાયલ 112 સર્વિસમાં તૈનાત એક સૈનિકે ધમકી આપી હતી કે જો તેની માતાએ મૃત્યુ પર રજા લેવાની ના પાડી તો તે આત્મહત્યા કરીશ. આ મામલે એક ધમકીભર્યો વીડિયો પણ સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થયો હતો. જો કે, વીડિયો વાયરલ થયા પછી અધિકારીઓએ આ બાબતે ધ્યાન લીધું હતું અને સૈનિકને રજા આપી દીધી હતી.

સૈનિકનું નામ જય પ્રકાશ સરોજ છે. તે લખનઉમાં 112 ઇમરજન્સી સર્વિસીસમાં પોસ્ટ થયેલ છે. તાજેતરમાં જ જય પ્રકાશની માતાનું અવસાન થયું છે. 2 ડિસેમ્બરે તે તેરમો છે. પરંતુ અનેક રાઉન્ડ અધિકારીઓ હોવા છતાં, સૈનિકની રજાને મંજૂરી આપવામાં આવી ન હતી.

સૈનિકનો આરોપ છે કે રજા માંગવા પર તેને દેશનિકાલ કરવામાં આવ્યો હતો. આથી ત્રસ્ત, સૈનિકે એક વીડિયો પણ રજૂ કર્યો જેમાં તેણે રજાના અભાવે આત્મહત્યા કરવાની વાત કરી હતી. જોકે આજ તક આવી કોઇ પણ વીડિયોની પુષ્ટિ કરતું નથી.

વીડિયો વાયરલ થતાની સાથે જ લખનૌના પોલીસ અધિકારીઓ હરકતમાં આવ્યા હતા. અધિકારીઓએ તરત જ તેની રજા અનુભવી. કમિશનર ડી કે ઠાકુરે કહ્યું કે સૈનિકનો મામલો સામે આવ્યો છે. તે સૈનિકને 30 દિવસની રજા મોકલવામાં આવી છે. તેમણે કહ્યું કે જેને જરૂર છે તેઓને રજા આપવામાં આવી રહી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *