કોરોન : ચીન મા કોરોના લઇ ને નવો નિયમ આપવામા આવ્યો…

કોરોન : ચીન મા કોરોના લઇ ને નવો નિયમ આપવામા આવ્યો…

દક્ષિણ કોરિયાની ગુપ્તચર એજન્સી અનુસાર ઉત્તર કોરિયાના નેતા કિમ જોંગ-ઉન કોરોના ચેપ અંગે વિચિત્ર નિર્ણય લઈ રહ્યા છે. અહેવાલ મુજબ, કિમ જોંગે રાજધાની પ્યોંગયાંગમાં દરિયાઇ માછલી પકડવા અને ઓછામાં ઓછા બે લોકોની હત્યા પર પ્રતિબંધ મૂકવાનો આદેશ આપ્યો છે.

કિમની સરકારે વિદેશમાં રાજદ્વારીઓને આદેશ આપ્યો છે કે તે અમેરિકાને ભડકાવનારી કોઈપણ બાબતોથી દૂર રહે. અહેવાલમાં જણાવ્યા મુજબ કિમ અમેરિકાના નવા રાષ્ટ્રપતિ બિડેનની ઉત્તર કોરિયા પ્રત્યેની અપેક્ષિત નવા અભિગમથી ચિંતિત છે. રાષ્ટ્રીય પીસ સેવા દ્વારા સાંસદોએ ખાનગી બ્રીફિંગમાં હાજરી આપ્યા બાદ આ માહિતી આપવામાં આવી હતી.

હા-કે-કુંગ નામના ધારાસભ્યએ એનઆઈએસને ટાંકીને જણાવ્યું છે કે કિમ “ભારે ગુસ્સો દર્શાવે છે” અને રોગચાળા અને તેના આર્થિક પ્રભાવ ઉપર “અતાર્કિક પગલાં” લઈ રહ્યો છે. કુંગે કહ્યું કે એનઆઈએસએ ધારાસભ્યોને કહ્યું કે ઉત્તર કોરિયાએ ગયા મહિને પ્યોંગયાંગમાં એક ઉચ્ચ પ્રોફાઇલ મની ચેન્જર રાખ્યું હતું, જે વિનિમય દર ઘટાડવા માટે જવાબદાર હતો.

તેમણે એનઆઈએસને ટાંકીને જણાવ્યું હતું કે, વિદેશથી લાવવામાં આવતા માલ પર પ્રતિબંધ મૂકતા સરકારી નિયમોનું ઉલ્લંઘન કરવા માટે ઉત્તર કોરિયાએ અગસ્ટમાં પણ એક મહત્ત્વપૂર્ણ અધિકારીની હત્યા કરી હતી. તે જ સમયે, સજા પામેલ બંને લોકોની ઓળખ જાહેર થઈ નથી.

એનઆઈએસએ ધારાસભ્યોને જણાવ્યું હતું કે દરિયાઇ પાણીને વાયરસથી ચેપ ન આવે તે માટે ઉત્તર કોરિયાએ દરિયાઇ માછલી પકડવા અને મીઠાના ઉત્પાદન પર પ્રતિબંધ મૂક્યો છે. એનઆઈએસએ જણાવ્યું હતું કે ઉત્તર કોરિયાએ ઓછામાં ઓછી એક દક્ષિણ કોરિયન ફાર્માસ્યુટિકલ કંપની, જે કોરોના વાયરસ રસી વિકસાવવાનો પ્રયાસ કરી રહી હતી, તે હેક કરવાનો પણ નિષ્ફળ પ્રયાસ કર્યો હતો. ઉત્તર કોરિયાએ કહ્યું છે કે તેને તેની ધરતી પર એક પણ કોરોના વાયરસનો કેસ મળ્યો નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *