અમિત શાહનો ખેડુતોને સંદેશ આપ્યો કે ,,,,,,,,,,,

અમિત શાહનો ખેડુતોને સંદેશ આપ્યો કે ,,,,,,,,,,,

કેન્દ્રીય ગૃહમંત્રીએ કહ્યું કે જો તમે રસ્તાની જગ્યાએ નિયુક્ત સ્થળે શાંતિપૂર્ણ, લોકશાહી પદ્ધતિથી પોતાનું ધરણા વિરોધ પ્રદર્શન કરશો તો તેનાથી ખેડુતોની મુશ્કેલીઓ અને સામાન્ય લોકોની મુશ્કેલીઓ પણ ઓછી થશે.

ગૃહમંત્રી અમિત શાહે કૃષિ કાયદાઓનો વિરોધ કરી રહેલા ખેડુતોને સંદેશ આપ્યો છે. તેમણે કહ્યું કે કેન્દ્ર સરકાર ખેડૂતોની દરેક સમસ્યા અને માંગને ધ્યાનમાં લેવા તૈયાર છે. કૃષિ મંત્રી નરેન્દ્રસિંહ તોમારે 3 ડિસેમ્બરે ચર્ચા કરવા હાકલ કરી છે.

અમિત શાહે કહ્યું કે પંજાબ બોર્ડરથી દિલ્હી-હરિયાણા બોર્ડર તરફના માર્ગ ઉપર જુદા જુદા ખેડૂત સંઘની અપીલ પર, હું આજે પોતાનું આંદોલન કરી રહેલા તમામ ખેડુતોને અપીલ કરવા માંગુ છું કે ભારત સરકાર તમારી સાથે ચર્ચા કરે તૈયાર છે. ગૃહમંત્રીએ એમ પણ કહ્યું હતું કે, જો 3 ડિસેમ્બર પહેલા ખેડૂતો વાત કરવા માંગતા હોય તો સરકાર પણ આ માટે તૈયાર છે.

સમજાવો કે ખેડુતો સરકાર પાસે કૃષિ કાયદાને પાછો ખેંચવાની માંગ કરી રહ્યા છે. તેઓએ માર્ગને ટકરાયો છે. તેમનું આંદોલન પંજાબ બોર્ડરથી દિલ્હી-હરિયાણા બોર્ડર સુધી ચાલુ છે. ખેડુતોની માંગ છે કે તેઓને જંતર મંતર પર પ્રદર્શન કરવા દેવાય. પરંતુ સરકારે તેમને દિલ્હીના બુરાારીમાં નિરંકારી ગ્રાઉન્ડ પર પ્રદર્શન કરવાની મંજૂરી આપી છે. આ અંગે ખેડુતો તૈયાર નથી. તે સિંધુ સરહદ પર ઉભો છે.

ગૃહ પ્રધાને કહ્યું કે જો ખેડુતો 3 ડિસેમ્બર પહેલા ભારત સરકાર ટૂંક સમયમાં વાત કરે તેવું ઇચ્છે છે, તો હું તમને ખાતરી આપીશ કે તમે નિયુક્ત સ્થળે જલદી જશો, બીજા જ દિવસે, ભારત સરકાર તમારી સમસ્યાઓ અને માંગણીઓનું ધ્યાન આપશે. પરંતુ વાતચીત તૈયાર છે.

અમિત શાહે કહ્યું કે જુદા જુદા રાષ્ટ્રીય અને રાજ્ય રાજમાર્ગો પર ખેડૂત ભાઈઓ આટલી ઠંડીમાં ટ્રેક્ટર-ટ્રોલી લઈને ખુલ્લામાં બેઠા છે, હું તે બધાને અપીલ કરું છું કે દિલ્હી પોલીસ તમને મોટા મેદાનમાં જવા તૈયાર છે. જ્યાં તમને સુરક્ષા સિસ્ટમ અને સુવિધા મળશે.

તેમણે કહ્યું હતું કે જો તમે તમારો ધરણાનો વિરોધ શાંતિપૂર્ણ રીતે, લોકશાહી રૂપે, રસ્તાને બદલે નિયુક્ત સ્થળે કરશો તો તેનાથી ખેડુતોની મુશ્કેલીઓ અને સામાન્ય લોકોની મુશ્કેલીઓ પણ ઓછી થશે.

ખેડુતો દિલ્હી બોર્ડર પર ઉભા છે

સરકારે વાટાઘાટો કરવાની ઓફર કરી છે, પરંતુ ખેડૂતો હજી પણ દિલ્હી બોર્ડર પર ઉભા છે. ખેડુતો સિંધુ બોર્ડર અને ગાઝિયાબાદ-દિલ્હી બોર્ડર પર છે. ભારતીય કિસાન સંઘ, પંજાબના મહામંત્રી હરિન્દરસિંહે કહ્યું કે અમે વિરોધ ચાલુ રાખવાનો નિર્ણય લીધો છે. અમે બીજે ક્યાંય નહીં જઇએ.

હરિન્દરસિંહે કહ્યું કે દરરોજ સવારે 11 વાગ્યે અમે આગળની રણનીતિ નક્કી કરીશું. દરમિયાન, ‘દિલ્હી ચલો’ કૂચના સમર્થનમાં, ખેડૂતો ગાઝિયાબાદ-દિલ્હી બોર્ડર પર પહોંચી ગયા છે. એક ખેડૂતે કહ્યું કે અમને એમએસપીની ગેરંટી જોઈએ છે. અમે અન્ય ખેડૂત સંગઠનો સાથે બેઠક યોજીશું અને આગળની યોજના બનાવીશું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *