ત્રણ મોત અને ત્રણ સંપૂર્ણ કૌટુંબિક મોત, શુ છે આ મોત ના કારણ જાણો અહિ……

ત્રણ મોત અને ત્રણ સંપૂર્ણ કૌટુંબિક મોત, શુ છે આ મોત ના કારણ જાણો અહિ……

મધ્યપ્રદેશના રતલામમાં ટ્રિપલ મર્ડરની સુનાવણી ધીરે ધીરે ઉકેલાઇ રહી છે. પોલીસ તપાસમાં માનવામાં આવે છે કે આ ખૂન લૂંટ કે ચોરીના ઇરાદે કરવામાં આવી નથી. તેનો અર્થ એ પણ છે કે આ હત્યાકાંડ ક્યાંક પરસ્પર દુશ્મનાવટને કારણે થયો છે. બુલેટ પણ એટલી ચોક્કસ રીતે મારવામાં આવી છે કે બુલેટમાં એકનું મોત નીપજ્યું હતું. આનાથી પોલીસને લાગે છે કે હત્યારા વ્યાવસાયિક હત્યારા છે. (રતલામથી વિજય મીનાનો અહેવાલ)

શરૂઆતમાં, પોલીસ તપાસ કરનારાઓનું માનવું છે કે, આ ઘોર હત્યા કેટલીક દુશ્મનાવટને કારણે કરવામાં આવી છે. હત્યાના ચોક્કસ સમયની જાણકારી પોસ્ટમોર્ટમ રિપોર્ટ પરથી મળી શકે છે, પરંતુ તપાસ દરમિયાન એ હકીકત સામે આવી છે કે ઘરના માલિક ગોવિંદ રામ રાત્રે 9 વાગ્યા સુધી દુકાન ચલાવતા હતા અને તે પછી દુકાન બંધ કરીને ઘરે પરત ફર્યા હતા.

ઘટનાની રાત્રે પણ દુકાન બંધ હતી અને સાડા નવ વાગ્યે ઘરે પરત ફરી હતી. તદનુસાર, હત્યાની ઘટના રાતે સાડા નવ વાગ્યા પછી જ બની હશે. ત્રણ લોકોને મારવા ઓછામાં ઓછા ત્રણ ફાયર કરવામાં આવ્યા હતા પરંતુ આસપાસમાં કોઈએ આગનો અવાજ સંભળાવ્યો ન હતો.

તેનું કારણ એવું માનવામાં આવે છે કે બુધવારે રાત્રે દેવૌત્ની એકાદશીને કારણે રાત્રિ દરમિયાન શહેરભરમાં ફટાકડા ફોડી રહ્યા હતા અને બધે ફટાકડા ફોડવાનો અવાજ ગૂંજ્યો હતો. ફટાકડાઓના અવાજે રિવોલ્વરની આગનો અવાજ દબાવ્યો અને આ કારણોસર આસપાસના લોકો આગનો અવાજ સમજી શક્યા નહીં.

મૃતક ગોવિંદ સોલંકીના ઘરે રહેતી એક યુવતી મૃતક દિવ્યાની મિત્ર હતી. મૃતક દિવ્યા નર્સિંગનો અભ્યાસ કરતી હતી અને તેના મકાનમાં રહેતી યુવતી નર્સિંગ પૂર્ણ કરતી હતી અને ખાનગી હોસ્પિટલમાં નોકરી કરતી હતી. આ કારણોસર ભાડા પર રહેતી યુવતીની મૃતક દિવ્યા સાથે મિત્રતા હતી. ગુરુવારે સવારે લગભગ 8.30 વાગ્યે દિવ્યનો મિત્ર એક્ટિવાની ચાવી લેવા બીજા માળે ગોવિંદ સોલંકીના ઘરે પહોંચ્યો હતો. તે જ સમયે, તેમને આ ઘટના વિશે માહિતી મળી. ઉક્ત યુવતીએ તુરંત ઘરના અન્ય રહેવાસીઓને આ વિશે જાણ કરી હતી અને ત્યારબાદ તાત્કાલિક પોલીસને ઘટનાની જાણ કરવામાં આવી હતી.

રાજીવ નગરમાં ગોવિંદ રામ સોલંકીનું મકાન ચાર માળનું મકાન છે. આ બિલ્ડિંગના ગ્રાઉન્ડ ફ્લોર પર બે ફેમિલી ભાડૂત છે જ્યારે એક દુકાન બાકી છે. અહીં એક કરિયાણાની દુકાન ચલાવવામાં આવે છે.

ગોવિંદ પહેલા માળે તેના પરિવાર સાથે રહેતો હતો. બે પરિવારો ત્રીજા માળે ભાડુઆત હતા તેમજ ચોથા માળે એક ઓરડો રહે છે. પોલીસ ઘટના સ્થળે પહોંચી ત્યારે ગોવિંદ રામની ડેડબોડી દરવાજા પાસે પડી હતી. તેની પાસે દૂધની થેલી અને કેટલીક વસ્તુઓ પણ હતી. એક અંદાજ મુજબ મકાનમાં પ્રવેશતા જ ખૂનીએ ગોવિંદ સોલંકીને દરવાજે ગોળી મારી દીધી હતી. તેની પત્નીનો મૃતદેહ પલંગ પરથી મળી આવ્યો હતો.

ગોવિંદને ગોળીબાર કર્યા બાદ હત્યારાએ તેની પત્ની શારદા પર ગોળીબાર કર્યો હતો, જે સુવાની તૈયારી કરી રહી છે. ત્યારબાદ કિલર પાછલા રૂમમાં પહોંચ્યો હતો જ્યાં તેણે દિવ્યાને ગોળી મારી દીધી હતી. દિવ્યાની લાશ રૂમના ફ્લોર પર પડી હતી.

સવારે 8.30 વાગ્યે ઘટનાની માહિતી મળી હતી. પોલીસનો અંદાજ છે કે હત્યાની ઘટના લગભગ 6 થી 8 કલાક પહેલા બની હશે. ત્રણેય મૃતદેહ સખત થઈ ગયા હતા. આથી જ તેની અટકળો થઈ રહી છે. જોકે પોલીસ અનેક ખૂણા પર તપાસ કરી રહી છે. આવી જ કેટલીક માહિતી પોલીસને પણ મળી છે કે મૃતકે કેટલીક જમીન વેચી હતી જેના માટે વીસ લાખ રૂપિયાથી વધુની રકમ મળી છે. જો કે, હજી આની પુષ્ટિ થઈ નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *