આ નશીલી વસ્તુ ચાય ચાપપટ્ટીમાં છુપાઇ રહી હતી, રાજનો પર્દાફાશ થયો હતો અને પોલીસ આશ્ચર્યચકિત થઈ હતી,શુ છે સાચી હકિકત જાણો………….

આ નશીલી વસ્તુ ચાય ચાપપટ્ટીમાં છુપાઇ રહી હતી, રાજનો પર્દાફાશ થયો હતો અને પોલીસ આશ્ચર્યચકિત થઈ હતી,શુ છે સાચી હકિકત જાણો………….

રાજસ્થાનના જોધપુરમાં અફીણની દાણચોરીની આંતરરાષ્ટ્રીય રમતનો ખુલાસો થયો છે. મ્યાનમાર દેશથી ત્રણ હજાર કિલોમીટર દૂર, ચાના પાંદડાઓથી છુપાયેલા ખસખસ લાવવામાં આવ્યાં હતાં. જ્યારે હત્યાના આરોપમાં ઝડપાયેલા તસ્કરોએ આ રહસ્ય ખોલ્યું ત્યારે પોલીસ અધિકારીઓ પણ આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા.

રાજસ્થાનના જોધપુરમાં અફીણની દાણચોરીની આંતરરાષ્ટ્રીય રમતનો ખુલાસો થયો છે. મ્યાનમાર દેશથી ત્રણ હજાર કિલોમીટર દૂર, ચાના પાંદડાઓથી છૂપાઇને ખસખસ લાવવામાં આવી રહ્યો હતો. જ્યારે હત્યાના આરોપમાં ઝડપાયેલા તસ્કરોએ આ રહસ્ય ખોલ્યું ત્યારે પોલીસ અધિકારીઓ પણ આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા. એટલું જ નહીં, આરોપીએ પોલીસને અફીણની દાણચોરીનો આખો રસ્તો પણ જણાવ્યું છે.

જોધપુરના ડેપ્યુટી કમિશનર પોલીસ આલોક શ્રીવાસ્તવે જણાવ્યું કે અફીણની માલ મ્યાનમારથી મણિપુર અને મણિપુરથી ગુવાહાટી લાવવામાં આવે છે. તે પછી તેને ચાના પાંદડાની ટ્રકમાં મૂકીને આગળ લાવવામાં આવે છે, જેથી અફીણની ગંધ ન આવે. તેમણે કહ્યું કે થોડા દિવસો પહેલા મ્યાનમારથી લાવવામાં આવેલી અફીણની કન્સાઇમેન્ટ અંગેના વિવાદના કારણે બે યુવાનોની હત્યા કરવામાં આવી હતી. જ્યારે હત્યાના આ કેસમાં આગ લાગી ત્યારે પોલીસે તેમની તપાસમાં વધુ ગતિ દર્શાવી હતી. પોલીસે પૂછપરછ માટે ત્રણ આરોપીઓને અટકાયતમાં લીધા હતા, બે આરોપીઓને દિલ્હીથી તેમની ધરપકડ કરવામાં આવી હતી.

ખસખસ તસ્કર ગેંગ ઝડપાઇ

આરોપીની પૂછપરછમાં અફીણની દાણચોરીની આંતરરાષ્ટ્રીય રમતનો ખુલાસો થયો છે. પોલીસે કહ્યું કે રાજસ્થાનમાં ઝારખંડ અને મધ્યપ્રદેશથી અફીણના ખુલાસા થયા છે, પરંતુ પ્રથમ વખત મ્યાનમારથી અફીણ આવતા હોવાના સમાચાર પણ સામે આવ્યા છે. જોધપુર પોલીસે આ અંગે નાર્કોટિક્સ કંટ્રોલ બ્યુરોને પણ જાણ કરી છે.

પોલીસે કહ્યું કે મ્યાનમારની સરહદ ભારતના પૂર્વી પૂર્વી રાજ્યોમાં જોવા મળે છે, જેના કારણે તસ્કરો મ્યાનમારથી સરહદી રાજ્ય મણિપુરની આસપાસ સક્રિય છે, જે મ્યાનમારથી અફીણ મેળવે છે. અહીંથી દેશના જુદા જુદા ભાગોમાં અફીણની સપ્લાય કરવામાં આવે છે.

નાયબ પોલીસ કમિશનર આલોક શ્રીવાસ્તવે કહ્યું કે મ્યાનમાર જોધપુરથી 3 હજાર કિલોમીટરથી વધુ દૂર છે. 8 થી 10 દિવસમાં, અફીણ જુદા જુદા માર્ગોથી પશ્ચિમ રાજસ્થાન પહોંચતી હતી. આ દાણચોરીની રમતનો મુખ્ય સૂત્રધાર મંગીલાલ નોખરા છે, જે જોધપુર જેલમાં બંધ છે, જેની હવે રિમાન્ડ પર પોલીસ પૂછપરછ કરી રહી છે.

મળતી માહિતી મુજબ, જેલમાં કેદ મંજીલાલ નોખરા અફીણની દાણચોરીનો માસ્ટર માઇન્ડ છે, જે જેલમાંથી જ પોતાનું નેટવર્ક ચલાવી રહ્યું છે. જોધપુર પોલીસે તાજેતરમાં જ તેના ભાઈ સુરેશ નોકરાની ધરપકડ કરી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *