રાહુલે ખેડુતોના આંદોલન પર જણાવ્યું હતું કે, મોદી સરકારે કાળા કાયદા પાછા ખેંચવા પડશે, શેની શરૂઆત કરવા માટે રાહુલે કહ્યુ જાણો……..

રાહુલે ખેડુતોના આંદોલન પર જણાવ્યું હતું કે, મોદી સરકારે કાળા કાયદા પાછા ખેંચવા પડશે, શેની શરૂઆત કરવા માટે રાહુલે કહ્યુ જાણો……..

કોંગ્રેસના પૂર્વ અધ્યક્ષ રાહુલ ગાંધીએ કૃષિ કાયદાઓનો વિરોધ કરી રહેલા ખેડૂતોના સમર્થનમાં ટ્વીટ કર્યું છે. રાહુલ ગાંધી કહે છે કે સરકારે ખેડુતોની માંગ સ્વીકારી લેવી પડશે અને કાળા કાયદા પાછા ખેંચવા પડશે.

પંજાબથી ખેડૂતોનો કાફલો હવે દિલ્હી પહોંચી ગયો છે. સરકારની પરવાનગી પછી, ખેડુતો ટીકર બોર્ડર દ્વારા દિલ્હી બોર્ડરમાં પ્રવેશ્યા. દરમિયાન, કોંગ્રેસના પૂર્વ અધ્યક્ષ રાહુલ ગાંધીએ પણ કૃષિ કાયદો 2020 નો વિરોધ કરી રહેલા ખેડૂતોના સમર્થનમાં ટ્વીટ કર્યું છે. રાહુલ ગાંધી કહે છે કે સરકારે ખેડુતોની માંગ સ્વીકારી લેવી પડશે અને કાળા કાયદા પાછા ખેંચવા પડશે.

રાહુલ ગાંધીએ ટ્વીટમાં લખ્યું છે કે, “વડા પ્રધાનને યાદ હોવું જોઈએ કે જ્યારે પણ અહંકાર સત્ય સાથે ટકરાય છે ત્યારે તેનો પરાજય થાય છે. સત્યની લડત લડતા ખેડુતોને દુનિયાની કોઈ સરકાર રોકી શકશે નહીં. મોદી સરકારે ખેડુતોની માંગણીઓ સ્વીકારી લેવી પડશે અને કાળા કાયદા પાછા લેવા પડશે. આ તો માત્ર શરૂઆત છે! ”

બીજી તરફ, ખેડૂતોના પ્રદર્શનને ધ્યાનમાં રાખીને દિલ્હી પોલીસે દિલ્હીના નવ સ્ટેડિયમને અસ્થાયી જેલ બનાવવા માટે રાજ્ય સરકારને અરજી કરી હતી. પરંતુ, દિલ્હી પોલીસે દિલ્હી પોલીસની આ અરજીને નકારી હતી.

દિલ્હીના આરોગ્ય પ્રધાન સત્યેન્દ્ર જૈને કહ્યું, ‘કેન્દ્ર સરકારે ખેડુતોની માંગણીઓ સ્વીકારી લેવી જોઈએ. ખેડૂતોની માંગ વાજબી છે. તેમણે કહ્યું કે ખેડૂતોને જેલમાં રાખી શકાતા નથી. તેથી, સ્ટેડિયમને અસ્થાયી જેલ બનાવવા માટે દિલ્હી પોલીસે કરેલી અરજીને દિલ્હી પોલીસે ફગાવી દીધી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *