જર્મની સરકાર મર્કેલ કહ્યુ કે આ સમય આવશે કોરોની રસી જાણો અહી…..

જર્મની સરકાર મર્કેલ કહ્યુ કે આ સમય આવશે કોરોની રસી જાણો અહી…..

જર્મની પણ કોરોના વાયરસના પાયમાલથી પીડિત છે. તે અહીં 2 નવેમ્બરના રોજ બંધ કરાયો હતો. આ પછી, રેસ્ટોરાં, બાર, રમતગમત અને લેઝર પ્લેસ બંધ કરાયા હતા. પરંતુ શાળાઓ, દુકાનો અને વાળ સલુન્સ ખુલ્લા રાખવામાં આવ્યા હતા.

કોરોના વાયરસના કચરાની વચ્ચે, જર્મન ચાન્સેલર એન્જેલા મર્કેલએ જણાવ્યું હતું કે નાતાલ પહેલા વાયરસની રસી આવી શકે છે. તેમણે કહ્યું કે ઘણી કોરોના રસીઓ મંજૂરીની નજીક છે, લોકોએ આશાવાદી રહેવું જોઈએ. તેમણે કહ્યું, “તે સમસ્યાને તાત્કાલિક દૂર કરશે નહીં, પરંતુ ટનલના અંતે પ્રકાશ છે.”

મર્કેલે જર્મનોને પ્રતિબંધો અંગે ધૈર્ય રાખવા કહ્યું જેથી કોરોના વાયરસનો ફેલાવો રોકી શકાય. માર્કેલે 20 ડિસેમ્બર સુધીના પ્રતિબંધોના વિસ્તરણને લઈને રાજ્યોના રાજ્યપાલોને સ્વીકાર્યાના એક દિવસ પછી સંસદને સંબોધન કર્યું હતું. તેમણે કહ્યું કે અધિકારીઓ લોકોના જીવનને સામાન્ય રાખવા માટે તમામ પ્રયત્નો કરી રહ્યા છે. લોકોને વાયરસથી બચાવવાના પ્રયત્નોની સાથે, તેઓ ખાતરી કરે છે કે તબીબી સિસ્ટમ સરળતાથી ચાલતી રહે છે.

તેમણે કહ્યું, “કોરોના વાયરસ સામેની લડતમાં સ્વાસ્થ્ય કે અર્થતંત્ર, આરોગ્ય અથવા શિક્ષણ, આરોગ્ય અથવા સંસ્કૃતિ, આરોગ્ય અથવા સામાજિક સંપર્કો જ જરૂરી નથી પરંતુ આ બધા છે.”

જર્મની પણ કોરોના વાયરસના પાયમાલથી પીડિત છે. તે અહીં 2 નવેમ્બરના રોજ બંધ કરાયો હતો. આ પછી, રેસ્ટોરાં, બાર, રમતગમત અને લેઝર પ્લેસ બંધ કરાયા હતા. પરંતુ શાળાઓ, દુકાનો અને વાળ સલુન્સ ખુલ્લા રાખવામાં આવ્યા હતા. જર્મનીમાં કોરોના વાયરસને કારણે અત્યાર સુધીમાં 15,000 થી વધુ લોકોનાં મોત થયાં છે અને શુક્રવારે ચેપનાં કિસ્સા 10 મિલિયનને વટાવી જશે. દેશના રોગ નિયંત્રણ કેન્દ્ર રોબર્ટ કૂચ સંસ્થાએ આ માહિતી આપી છે.

9 નવેમ્બરથી, 4 કંપનીઓએ જાહેરાત કરી છે કે તેમની કોરોના વાયરસ રસી અસરકારક છે અને 90 ટકાથી વધુ અસરકારક છે. વિશ્વમાં કોરોના વાયરસને કારણે અત્યાર સુધીમાં 1,431513 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં છે. સૌથી વધુ મૃત્યુ યુ.એસ. (263,417) માં થયા છે. તે પછી બ્રાઝિલ (171,460) અને ભારત (135,223) છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *