કોરોના સંકટ: દિલ્હીમાં નાઇટ કર્ફ્યુ ને લઇ, કેજરીવાલ સરકારે શુ હાઇકોર્ટમાં માહિતી આપી જાણો…..

કોરોના સંકટ: દિલ્હીમાં નાઇટ કર્ફ્યુ ને લઇ, કેજરીવાલ સરકારે શુ હાઇકોર્ટમાં માહિતી આપી જાણો…..

દિલ્હી હાઈકોર્ટમાં આમ આદમી પાર્ટી (આપ) સરકારે કહ્યું કે અમે કોરોના સંકટને ઘટાડવા નાઇટ કર્ફ્યુ જેવા વિકલ્પ પર વિચાર કરી રહ્યા છીએ. જો કે, તેમણે કહ્યું કે હજી સુધી તેના પર કોઈ નિર્ણય લેવામાં આવ્યો નથી.

દેશની રાજધાની દિલ્હીમાં કોરોના ચેપની ગતિ ઘટાડવા નાઇટ કર્ફ્યુ લગાવી શકાય છે. દિલ્હી હાઈકોર્ટમાં આમ આદમી પાર્ટી (આપ) સરકારે કહ્યું કે અમે કોરોના સંકટને ઘટાડવા નાઇટ કર્ફ્યુ જેવા વિકલ્પ પર વિચાર કરી રહ્યા છીએ. જો કે, તેમણે કહ્યું કે હજી સુધી તેના પર કોઈ નિર્ણય લેવામાં આવ્યો નથી.

હકીકતમાં, દિલ્હી હાઈકોર્ટે, બાકીના રાજ્યોની જેમ, નાઈટ કર્ફ્યુ લાદવા પર કેજરીવાલ સરકારના સવાલનો જવાબ આપ્યો હતો. આ અંગે દિલ્હી સરકારે કહ્યું કે અમે હજી સુધી કોઈપણ પ્રકારના કર્ફ્યુ લાદવાના નિર્ણય પર પહોંચ્યા નથી, જોકે નાઇટ કર્ફ્યુ પર વિચારણા કરવામાં આવી રહી છે, પરંતુ કોરોનાની સ્થિતિ જોયા બાદ અંતિમ નિર્ણય લેવામાં આવશે.

દિલ્હીની કોરોનાની સ્થિતિમાં સુનાવણી દરમિયાન હાઈ કોર્ટે કહ્યું કે આઇસીયુ પથારી અંગેના અમારા અગાઉના આદેશનું તમારું પાલન અપૂરતું છે. આ અંગે દિલ્હી સરકારે કહ્યું કે 6-8 દિવસમાં દિલ્હીની અંદર આઈસીયુ બેડની સંખ્યા વધશે. સરકારે કહ્યું કે અમે આરડબ્લ્યુએ સાથે પણ વાત કરી રહ્યા છીએ.

દિલ્હી હાઈકોર્ટે રાજ્ય સરકારને કહ્યું કે તમે કોરોના નિયમોના ઉલ્લંઘન દરમિયાન વસૂલવામાં આવેલી રકમનું શું કર્યું? સારા કારણોસર તેનો ઉપયોગ કરો. પૈસા વિના રોકડ વ્યવહાર માટે એક પોર્ટલ બનાવો. હાઈકોર્ટે કહ્યું કે ઘણા લોકોના જીવ ગુમાવ્યા બાદ દિલ્હી સરકારે આરટીપીઆરસી પરીક્ષણોની સંખ્યામાં વધારો કર્યો છે.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *