દિલ્હીના ખેડૂતો નો હલ્લા બોલ, જેમા કરવા મા આવી બંગાળ ની રેલ્વે ટ્રેક બંધ, જાણો આખી વાત ,,,,,,

દિલ્હીના ખેડૂતો નો હલ્લા બોલ, જેમા કરવા મા આવી બંગાળ ની રેલ્વે ટ્રેક બંધ, જાણો આખી વાત ,,,,,,

કેન્દ્ર દ્વારા લાવવામાં આવેલા કૃષિ કાયદાઓ વિરુદ્ધ ખેડૂત સંગઠનો દ્વારા કરવામાં આવેલા આંદોલનને ધ્યાનમાં રાખીને દિલ્હી-હરિયાણા સરહદ પર ડ્રોન દ્વારા સજ્જડ બંદોબસ્ત અને દેખરેખ રાખવામાં આવી છે. હરિયાણામાં પણ પોલીસે તાત્કાલિક વધારો કર્યો છે અને ખેડૂતોને રોકવાની વ્યવસ્થા કરી છે. આ ઉપરાંત ગુરુવારે બંગાળના અન્ય ભાગોમાં પણ ટ્રેડ યુનિયન દ્વારા દેખાવો કરવામાં આવી રહ્યા છે.

બંગાળમાં ડાબેરી સંઘોએ ખેડૂતોના સમર્થનમાં વિરોધ નોંધાવ્યો છે. નવા લેબર લોનો પણ વિરોધ કર્યો હતો. કોલકાતા, ઉત્તર 24 પરગણામાં, ડાબી ટ્રેડ યુનિયનના કામદારોએ રેલ્વે ટ્રેકને અવરોધિત કરી નારા લગાવ્યા હતા. આ વિરોધ કેન્દ્ર સરકાર દ્વારા લાવવામાં આવેલા નવા મજૂર કાયદાની સાથે-સાથે ખેડૂતોની તરફેણમાં છે.

દિલ્હી-હરિયાણા બોર્ડર પર ભારે સુરક્ષાદળો તૈનાત છે. અહીં ડ્રોન કેમેરા ઉપર પણ નજર રાખવામાં આવી રહી છે. હરિયાણામાં પણ પોલીસે કરનાલ નજીક બેરિકેડ લગાવ્યું છે.

ખેડુતોની કામગીરીને કારણે મોટી સંખ્યામાં ભીડની અપેક્ષા છે અને કોરોનાનો ભય છે. આવી સ્થિતિમાં દિલ્હી મેટ્રોએ તેની સેવામાં કેટલાક ફેરફાર કર્યા છે. ગુરુગ્રામ, નોઈડાની સેવા આજે બપોરે 2 વાગ્યા સુધી દિલ્હીથી ચાલશે નહીં. આ સિવાય કેટલાક રૂટ પર મેટ્રો બંધ છે, જેની માહિતી આપવામાં આવી છે.

પંજાબના લગભગ 30 ખેડૂત સંગઠનોએ આજે ​​દિલ્હીમાં મહાધરની વાત કરી છે. બુધવારે ખેડુતો હરિયાણા, પંજાબ બોર્ડરથી દિલ્હી સુધીની મુસાફરી કરી હતી. ખેડુતોનું કહેવું છે કે તેઓ કેન્દ્ર દ્વારા લાવેલા કાયદાની વિરુદ્ધ છે, અમે એક મહિનાનું રેશન લઈને આવ્યા છીએ. ‘વર્તુળ કરો, છાવણી લો’ ના નારા ખેડૂતોએ આપ્યા છે.

દિલ્હી ઉપરાંત દેશના અન્ય ભાગોમાં પણ ખેડૂતોને ટેકો મળી રહ્યો છે. ગુરુવારે લગભગ 21 ખેડૂત સંગઠનો બંગાળમાં દેખાવો કરશે અને ખેડૂતોની માંગણીઓનું સમર્થન કરશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *