કોરિના વોરિયર ડોકટરનું મોત કોવિડ -19 ના, લંગડા ટ્રાન્સપ્લાન્ટ તોફાન નિવારણને કારણે નહીં

કોરિના વોરિયર ડોકટરનું મોત કોવિડ -19 ના, લંગડા ટ્રાન્સપ્લાન્ટ તોફાન નિવારણને કારણે નહીં

મધ્ય પ્રદેશની રાજધાની ભોપાલમાં કોરોના દર્દીઓની સારવાર કરનાર ડોક્ટર શુભમ ઉપાધ્યાયનું કોવિડ -19 ચેપથી અવસાન થયું છે. કોરોના વોરિયર ડો. શુભમ છેલ્લા ઘણા મહિનાઓથી કોરોના દર્દીઓની સારવારમાં સતત રોકાયેલા હતા. તેના 90 ટકાથી વધુ ફેફસાં પાણીથી ભરાયા હતા. ચેન્નાઈ લઇને એરલિફ્ટ દ્વારા તેમની સારવાર કરવાની વ્યવસ્થા કરવામાં આવી રહી હતી, પરંતુ ચેન્નાઇમાં ચક્રવાત અટકાવવાને કારણે, એરલાઇન્સ બંધ કરી દેવામાં આવી હતી, તેથી તેઓને વિમાનમાં લઈ શકાય તેમ ન હતું. સુભામે બુધવારે વિવા હોસ્પિટલમાં અંતિમ શ્વાસ લીધા હતા.

ડક્ટર શુભમ સાગર, 26, મેડિકલ કોલેજમાં નોકરી કરે છે. કોરોના યુગમાં, તે કોરોના ચેપની સારવાર કરી રહ્યો હતો. 28 Octoberક્ટોબર તેઓ કોરોના ચેપગ્રસ્ત થયા. 10 નવેમ્બરના રોજ તબિયત લથડતા તેમને ભોપાલની વિવા હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા હતા. પરંતુ પરિસ્થિતિ સુધરતી ન હતી. ડોકટરોની અપીલ અને ટ્વિટ પછી મુખ્યમંત્રી શિવરાજસિંહ ચૌહાણે મધ્યપ્રદેશ સરકારને ચેન્નઈ લઈ જઈને સારવારની વ્યવસ્થા કરવા કહ્યું હતું, પરંતુ દક્ષિણ ભારતમાં ચક્રવાતી તોફાન અટકાવવાના કારણે એરલાઇન્સને સ્થગિત કરી દેવામાં આવી છે.

કોરોના વોરિયર ડો. શુભમના મૃત્યુના સમાચાર સાંભળીને શિવરાજસિંહે ટ્વિટ કરીને લખ્યું છે કે મન દુખ અને દુ: ખથી ભરેલું છે. અમારા બહાદુર કોરોના યોદ્ધા ડો.સુભમકુમાર ઉપાધ્યાય, જેમણે એક કોવિડ પીડિતાને દિવસ-રાત સેવા આપતા હતા ત્યારે નિ selfસ્વાર્થ ચેપ લાગ્યો હતો. તેમણે આજે પોતાનો જીવ આપ્યો. ડો.સુભામે સમાજની સેવાનો અદભૂત અને અનોખો દાખલો રજૂ કર્યો.

અગાઉ શિવરાજ સરકારે ડો.સુભમની સારવાર માટે એક કરોડ રૂપિયાની ગ્રાન્ટની જાહેરાત કરી હતી, પરંતુ તે પહેલા ડો.સુભમનું અવસાન થયું હતું. તેના 90 ટકાથી વધુ ફેફસાં પાણીથી ભરાયા હતા. ચેન્નાઈની એક હોસ્પિટલમાં ફેફસાંનું ટ્રાન્સપ્લાન્ટ કરવાનું હતું. આ ટ્રાન્સપ્લાન્ટની કિંમત આશરે 80-90 લાખ રૂપિયા હશે.

શિવરાજે પોતાની આગામી ટવીટમાં લખ્યું કે શપથના દરેક શબ્દ જે ડક્ટર બનતા સમયે આપવામાં આવે છે, ડો.સુભમે તેને સાર્થક બનાવ્યો. તેમણે દેશનો સાચો નાગરિક હોવાનું દર્શાવ્યું. હું ભારત દેશના પુત્રના ચરણોમાં શ્રદ્ધાંજલિ આપું છું. હું ભગવાનને પ્રાર્થના કરું છું કે દિવંગત આત્માને શાંતિ મળે. મને અને આખા મધ્યપ્રદેશને તેનો ગર્વ છે. અમારી શોક તેમના પરિવારના સભ્યો સાથે છે. ભગવાન તેમને આ ગાજવીજ સહન કરવાની ક્ષમતા આપે. હું અને રાજ્ય સરકાર શુભમ ઉપાધ્યાયના પરિવાર સાથે છીએ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *