સળગતા મૃતદેહ પર થી મહિલા ને ઉતારી, જોવો સાચી હકીકત ,,,,,,,,,

સળગતા મૃતદેહ પર થી મહિલા ને ઉતારી, જોવો સાચી હકીકત ,,,,,,,,,

રાજસ્થાનના ધોલપુરમાં પોલીસે મહિલાનો મૃતદેહ સળગતા પાયર સાથે બહાર હતો. યુવતિની ફરિયાદ બાદ પોલીસે મહિલાનો મૃતદેહ પોસ્ટમોર્ટમ માટે મોકલી આપ્યો હતો. તેણે આરોપ લગાવ્યો હતો કે દહેજની માંગ માટે આ લગ્નની હત્યા કરવામાં આવી છે. મહિલાના મૃતદેહને કોઈને જાણ કર્યા વિના અંતિમ સંસ્કાર કરવામાં આવી રહ્યા હતા. સાથે જ આ બનાવ બાદ સાસરિયાઓ ફરાર છે. પોલીસ તેની ધરપકડ કરવાનો પ્રયાસ કરી રહી છે.

એક વર્ષ પહેલા ભૌરી દેવીના લગ્ન ધૌલપુરના કૌલારી પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારમાં આવેલા લંગોટ ગામમાં શિવરામ સાથે થયા હતા. એવું કહેવામાં આવ્યું છે કે ભૂરીનું મૃત્યુ ગત દિવસે શંકાસ્પદ સંજોગોમાં થયું હતું. સાસુ-સસરા દ્વારા તેના મૃત્યુના સમાચાર સાસરિયાઓને અપાયા ન હતા. એવું કહેવામાં આવ્યું છે કે મામા કાકા ગુપ્ત રીતે ભૂરીના શરીરના અંતિમ સંસ્કાર કરી રહ્યા હતા. ઘટનાની જાણ ગામ લોકોમાંથી થતાં ગામલોકોને મળી હતી. યુવતિને જાણ કરતાં પોલીસ ગામમાં પહોંચી હતી.

પોલીસ આવે તે પહેલાં જ સાસરીવાળાઓ ભુરીનો મૃતદેહ પાયર પર લગાવી આગ લગાવી નાસી છૂટયો હતો. આગને કાબૂમાં લીધા બાદ સ્થળ પરની પોલીસ ટીમે અંતિમ સંસ્કારના પાયરમાંથી બ્રાઉન લાશ બહાર હતી. પોલીસે મૃતદેહને પોસ્ટમોર્ટમ માટે મોકલી આપ્યો છે.

તે જ સમયે, માતાપિતાએ આરોપ લગાવ્યો કે તેના લગ્ન એક વર્ષ પહેલા થયા હતા. ત્યારથી જ દહેજની માંગને લઇને ભૂરીને પરેશાન કરવામાં આવી રહ્યો હતો. દહેજની માંગ પૂરી કરવામાં આવી ન હતી, તેથી સાસરિયાઓએ તેની હત્યા કરી હતી.

આ કેસ અંગે માહિતી આપતાં નાયબ પોલીસ અધિક્ષક વિજય કુમારસિંહે જણાવ્યું હતું કે પોલીસ કેસની તપાસ કરી રહી છે. હત્યાના કારણો પોસ્ટમોર્ટમ રિપોર્ટ બાદ જાણી શકાશે. હાલમાં પોલીસ ફરાર સાસરિયાઓને પકડવાનો પ્રયાસ કરી રહી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *