વિશ્વની 100 પ્રભાવશાળી મહિલાઓની યાદીમાં, ભારત ની ચાર મહિલા માથી, બિલકીસ-માનસી જોશીને કેવી રિતે સ્થાન મળ્યું જોવો

વિશ્વની 100 પ્રભાવશાળી મહિલાઓની યાદીમાં, ભારત ની ચાર મહિલા માથી, બિલકીસ-માનસી જોશીને કેવી રિતે સ્થાન મળ્યું જોવો

બીબીસીએ વર્ષ 2020 માટે વિશ્વની 100 પ્રેરણાદાયી અને પ્રભાવશાળી મહિલાઓની સૂચિ તૈયાર કરી છે. ભારતની ચાર મહિલાઓને પણ આ સૂચિમાં સ્થાન આપવામાં આવ્યું છે.

 

નવી દિલ્હી: બીબીસીએ વર્ષ 2020 માટે વિશ્વની 100 પ્રેરણાદાયી અને પ્રભાવશાળી મહિલાઓની સૂચિ તૈયાર કરી છે. બીબીસીએ તેની સૂચિમાં 100 મહિલાઓને સ્થાન આપ્યું છે, જે પરિવર્તન માટે પ્રયાસ કરી રહી છે અને જેના દ્વારા કરવામાં આવેલા કામ પર પણ અસર પડી છે. તે જ સમયે, ભારતની ચાર મહિલાઓને પણ બીબીસીની 100 પ્રભાવશાળી મહિલાઓની આ સૂચિમાં સ્થાન આપવામાં આવ્યું છે.

બીબીસીની 100 પ્રભાવશાળી મહિલાઓની યાદીમાં ભારતની ચાર મહિલાઓમાં પેરા-એથ્લેટ્સ અને વર્તમાન પેરા-બેડમિંટન વિશ્વની ચેમ્પિયન માનસી જોશી, પર્યાવરણીય કાર્યકર રિદ્ધિમા પાંડે, બિલ્કિસ બાનો અને સંગીતકાર ઇસાઇવાણીનો સમાવેશ થાય છે. સમજાવો કે year૨ વર્ષિય બિલ્કિસ બાનોનું નામ સિટિઝનશિપ એમેન્ડમેન્ટ એક્ટ (સીએએ) સામે શાંતિપૂર્ણ વિરોધ દરમિયાન સામે આવ્યું હતું. બિલ્કીસ દિલ્હીના શાહીન બાગમાં સીએએ સામે લાંબી વિરોધ પ્રતીક બની હતી.

માનસી જોશી

આ સિવાય માનસી જોશી ભારતીય પેરા-એથ્લેટ અને પેરા-બેડમિંટનની વર્તમાન વર્લ્ડ ચેમ્પિયન છે. આ વર્ષે જૂન મહિનામાં, બેડમિંટન વર્લ્ડ ફેડરેશન તેમને એસએલ 3 સિંગલ્સ મેચોમાં વિશ્વની નંબર 2 રેન્કિંગમાં મૂક્યું છે. માનસી પરિવર્તનની તરફેણમાં છે અને ઈચ્છે છે કે ભારતમાં પેરા-સ્પોર્ટ્સ અને અપંગતા વિશે લોકોના અભિપ્રાયમાં ફેરફાર થવો જોઈએ.

રિદ્ધિમા પાંડે

તે જ સમયે, આ સૂચિમાં, ભારતીય મહિલાઓમાં પર્યાવરણીય કાર્યકર એવા રિદ્ધિમા પાંડેનું નામ છે. રિધિમા ત્યારે ચર્ચામાં આવી જ્યારે તેણીએ નવ વર્ષની ઉંમરે હવામાન પરિવર્તન અંગે પગલાં ન લેવા બદલ ભારત સરકાર વિરુદ્ધ કેસ દાખલ કર્યો. આ સિવાય વર્ષ 2019 માં રિદ્ધિમાએ કેટલાક બાળ અરજદારો સાથે સંયુક્ત રાષ્ટ્રમાં પાંચ દેશો વિરુદ્ધ કેસ દાખલ કર્યો હતો.

ખ્રિસ્તી

તે જ સમયે, બીબીસીની આ સૂચિમાં, ખ્રિસ્તીનું નામ પણ છે. ઇસવાની એક ભારતીય ગાયક છે, જે તમિળનાડુની છે. બીબીસીએ પણ ક્રિસ્ટિનીને તેની સૂચિમાં સ્થાન આપ્યું છે. ગાયન દ્વારા સમાજમાં હાજર પુરુષ પ્રભુત્વને તોડવા માટે ક્રિશ્ચિયનને આ સૂચિમાં સ્થાન આપવામાં આવ્યું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *