પુખ્ત વયની સ્ત્રીઓ માટે દિલ્હી હાઈકોર્ટ કરયો ફેસલો જોવો…..

પુખ્ત વયની સ્ત્રીઓ માટે દિલ્હી હાઈકોર્ટ કરયો ફેસલો જોવો…..

દિલ્હી હાઈકોર્ટે એવા યુગલો માટે મહત્વપૂર્ણ નિર્ણય આપ્યો છે કે જેમણે તેમના મનપસંદ જીવનસાથી અને તેમની પસંદગી સાથે લગ્ન કર્યાં છે અથવા લગ્ન કર્યા છે. કોર્ટે કહ્યું છે કે એક પુખ્ત વયની સ્ત્રી તેની પસંદગીમાં બીજા કોઈપણ સાથે રહેવા માટે સ્વતંત્ર છે. કોર્ટે આ નિર્ણય એવા જ કેસમાં સુનાવણી દરમિયાન આપ્યો છે જેમાં જાણવા મળ્યું કે મહિલા આશરે 20 વર્ષની છે અને પુખ્ત વયની છે. આવી સ્થિતિમાં, પરિવાર તેના પરના કોઈપણ નિર્ણય લાદવા દબાણ કરી શકે નહીં.

 

દિલ્હી હાઈકોર્ટે પોતાના એક મહત્વપૂર્ણ નિર્ણયમાં કહ્યું છે કે પુખ્ત વયની સ્ત્રી તેની પસંદગીની અન્ય કોઈની સાથે રહેવા માટે સ્વતંત્ર છે. હકીકતમાં, દિલ્હી હાઇકોર્ટમાં, એક મહિલાના પરિવારે તેની પુત્રીને રજૂ કરવા માટે હેબિયાસ કોર્પસ પિટિશન દાખલ કરી હતી. કોર્ટે આ કેસની સુનાવણીમાં પોતાનો ચુકાદો આપ્યો છે.

મહિલાના પરિવારે દાવો કર્યો હતો કે તે ગાયબ થઈ ગઈ હતી. પરંતુ આ કિસ્સામાં, મહિલા પોતે કોર્ટ સમક્ષ હાજર થઈ અને તેણે કહ્યું કે તેણી પોતાનો પરિવાર અને ઘર છોડીને ગઈ છે, તે જાતે આવી છે અને હાલમાં લગ્ન કરે છે અને એક વ્યક્તિ સાથે રહે છે. મહિલાએ પણ કલમ 164 હેઠળ પોતાનું નિવેદન નોંધ્યું છે.

છોકરીએ કહ્યું – મરજીથી ઘર છોડી દીધું

આવી સ્થિતિમાં, જ્યારે અદાલતને જાણવા મળ્યું કે યુવતી ગુમ નથી, પરંતુ તેના પૂર્વજોના ઘર છોડીને રહેતી વ્યક્તિ સાથે લગ્ન કરવાને બદલે, તેણે આ કેસમાં પિટિશન પતાવી દીધી હતી. આ કેસની સુનાવણી કરતા કોર્ટે કહ્યું કે કોઈપણ પુખ્ત સ્ત્રી ગમે ત્યાં રહેવાની અને તેની પસંદગીની સાથે સ્વતંત્ર છે.

કેસની સુનાવણી કરતી વખતે કોર્ટે શોધી કા that્યું કે આ મહિલાનો જન્મ વર્ષ 2000 માં થયો હતો. એટલે કે, તે લગભગ 20 વર્ષની છે, અને એક પુખ્ત વયની છે. આવી સ્થિતિમાં, પરિવાર તેના પરના કોઈપણ નિર્ણય લાદવા દબાણ કરી શકે નહીં.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *